มีใครเคยใช้ชุดยี่ห้อนี้บ้าครับ SDL อ่ะครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
mintamomo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875118434
team: กำลังหาอยู่
Bike: GT OUTPOST(น้องสอง)

มีใครเคยใช้ชุดยี่ห้อนี้บ้าครับ SDL อ่ะครับ

โพสต์ โดย mintamomo »

คือสนใจกางเกงลำลองแล้วก็ชุดของยี่ห้อนี้อยู๋ครับ เลยอยากถาม พี่น้อง ว่ามีใครใช้บ้าง แล้วใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
อยากให้คนไทยปั่นจักรยานแทนขับรถกันเยอะ ๆ
Social Bicycle = สังคมอุดมน้ำใจและไมตรี
ITT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-433-8889
Bike: TREK4300/09

Re: มีใครเคยใช้ชุดยี่ห้อนี้บ้าครับ SDL อ่ะครับ

โพสต์ โดย ITT »

:mrgreen: ผมก็ใส่SDLลำลอง ก็โอเคนะครับ :mrgreen:
ไหวที่ 60 กิโล หลังจากนั้นรอกันนิสนึงนะ
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

Re: มีใครเคยใช้ชุดยี่ห้อนี้บ้าครับ SDL อ่ะครับ

โพสต์ โดย jamzkub »

SDL (ศาลายาดีไซน์) ผมก็เป็นลูกค้าประจำเค้าอยู่ครับ สั่งชุดทีมให้กับเพื่อนๆในทีม

เรื่ิองคุณภาพของเนื้อผ้าของเสื้อจักรยาน Ok ครับ งานเนี้ยบ เนื้อผ้ามีให้เลือก 2 แบบ ใส่แล้วเบาสบาย ไม่อับ ใช้ไปนานๆสีไม่ตก ราคาไม่สูง

แต่.....มีข้อดีก็ต้องมีข้อเสีย กางเกงไม่่ค่อยผ่านสักเท่าไร คุณภาพสู้กางเกงแบรนด์ดังๆไม่ได้ ทั้งๆที่ราคาใกล้เคียงกัน
กางเกงไม่ค่อยให้ตัว เนื้อผ้าสู้ของแบรนด์อื่นไม่ได้และที่อยากให้ปรับปรุงก็คือเรื่องของเป้ากางเกง มันบางไปหน่อย ยิ่งใส่ไปได้สักพักจะแฟบติดกับเนื้อผ้าเลย ไม่คืนรูปเหมือนกับกางเกงยี่ห้ออื่น และในส่วนของตะเข็บเป้ากางเกง ผมใช้ไปนานมันหลุดครับ (ซื้อมาประมาณปีหนึ่ง แต่ไม่ค่อยได้ใส่) ตอนนี้กางเกงของ SDL (กางเกงทีม) จะไว้ใส่เฉพาะเวลาออกงานหรือมีแข่งเท่านั้นครับ
มันดูไม่ค่อยทนยังไงไม่รู้ อยากให้ปรับปรุงครับ ถ้าแก้ในจุดนี้ได้ ผมว่าแบรนด์ SDL ของคนไทย จะยืนหยัดบนตลาดเสื้อผ้าจักรยานคู่กับแบรนด์อื่นๆในตลาดเมืองไทยได้เลยครับ :D :D :D
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
joomgt
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joomgt »

ผมใส่ sdl ลายทีมชาติ (หน้า) อยู่ครับก็สวยดีครับ งานก็โอเครับ เนื้อผ้าก็เหมาะสมกับราคาครับ จะให้เสื้อ+ กางเกง 1300 ไปสู้กับราคา 3000-5000 ของนอกมันก็ยากครับ ใส่หลายครั้งแล้วก็ดีอยู่ ไม่ยืด ตะเข็บยังไม่แตกครับ เนื้อผ้าไม่หนา บางๆ เย็นดีครับแต่ของ ฝรั่ง+เกาหลี ตอนนี้เค้าใช้ยางรัดเอวครับ รัดรูปดี :lol:
ขาแรงเชิญทางอื่น ขาหื่นเชิญทางนี้ อิอิ
.unclesam.
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 082-3942xxx
Bike: trek

โพสต์ โดย .unclesam. »

jamzkub เขียน:SDL (ศาลายาดีไซน์) ผมก็เป็นลูกค้าประจำเค้าอยู่ครับ สั่งชุดทีมให้กับเพื่อนๆในทีม

เรื่ิองคุณภาพของเนื้อผ้าของเสื้อจักรยาน Ok ครับ งานเนี้ยบ เนื้อผ้ามีให้เลือก 2 แบบ ใส่แล้วเบาสบาย ไม่อับ ใช้ไปนานๆสีไม่ตก ราคาไม่สูง

แต่.....มีข้อดีก็ต้องมีข้อเสีย กางเกงไม่่ค่อยผ่านสักเท่าไร คุณภาพสู้กางเกงแบรนด์ดังๆไม่ได้ ทั้งๆที่ราคาใกล้เคียงกัน
กางเกงไม่ค่อยให้ตัว เนื้อผ้าสู้ของแบรนด์อื่นไม่ได้และที่อยากให้ปรับปรุงก็คือเรื่องของเป้ากางเกง มันบางไปหน่อย ยิ่งใส่ไปได้สักพักจะแฟบติดกับเนื้อผ้าเลย ไม่คืนรูปเหมือนกับกางเกงยี่ห้ออื่น และในส่วนของตะเข็บเป้ากางเกง ผมใช้ไปนานมันหลุดครับ (ซื้อมาประมาณปีหนึ่ง แต่ไม่ค่อยได้ใส่) ตอนนี้กางเกงของ SDL (กางเกงทีม) จะไว้ใส่เฉพาะเวลาออกงานหรือมีแข่งเท่านั้นครับ
มันดูไม่ค่อยทนยังไงไม่รู้ อยากให้ปรับปรุงครับ ถ้าแก้ในจุดนี้ได้ ผมว่าแบรนด์ SDL ของคนไทย จะยืนหยัดบนตลาดเสื้อผ้าจักรยานคู่กับแบรนด์อื่นๆในตลาดเมืองไทยได้เลยครับ :D :D :D
ไช่เลยครับ...ปัญหาเดียวกัน ผมมีกางเกงอยู่ 2 ตัว เป้าเละทั้งคู่เลยครับ ใช้ยังไม่ถึงปีเลยครับ
แจ๊คกี้เฉิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899944663
Bike: Giant TCR Advanced 2012

โพสต์ โดย แจ๊คกี้เฉิน »

ยังไม่เคยใช้ แต่กำลังสั่งทำเสื้อทีมของสิงห์บุรีกับ ศาลายาดีไซน์ อยู่เหมือนกัน จากที่ดูแล้วเห็นหลายๆทีม ก็ไว้ว่างใจให้ทำชุดทีมกันเยอะมากขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอประชาสัมพันธ์ กับเพื่อนเสือจังหวัดสิงห์บุรี หากสนใจที่จะสั่งเสื้อทีมร่วมกัน เรียนเชิญ PM ติดต่อมาที่ผมได้เลย ขอบคุณ
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

เปรียบเทียบคุณภาพที่ได้ กับเงินที่จ่ายออกไป ถือว่าผ่านครับ
ถ้าเทียบกับแบรนด์นอก ดังๆ ยังเป็นรองครับ แต่ก็ต้องจ่ายแพงกว่านะครับ อย่าลืมข้อนี้ด้วย
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
น้องสำลี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้องสำลี »

ยกข้อความจากคุณอนุพล หจก.ศาลายาดีไซน์ ครับ

"ขอบคุณมากครับพี่
เป็นการติที่ดีมากครับ หลายปีที่ผ่านมานั้นทางเราได้พัฒนาเส้นใยขึ้นไปเรื่อยๆจากที่ลูกค้าซื้อไปเมื่อ1 ปีก่อนนั้น เส้นใยผ้าเราได้พัฒนาดีขึ้นไปอีกครับ ส่วนในเรื่องเป้านั้นทางบ้านเรานั้นยังเข้าใจผิดในเรื่องความคงทนจะต้องอยู่กับกางเกงนานๆ ผู้ขายส่วนใหญ่จะไม่แจ้งลูกค้าเลย จริงๆแล้วเรื่องนี้ผมมีแจ้งร้านค้าและลูกค้าเสมอว่าเรามีการันตีซ่อมให้ตลอด ในเรื่องเป้ากางเกงนั้นนักกีฬาของญี่ปุ่นที่อยู่ประจำกับเรา เดินทางไปๆมาๆเพื่อลงออร์เดอร์แจ้งว่าที่ญี่ปุ่นจะทิ้งหมดไม่เกิน2ปี เพราะว่าความสกปรก หมักหมม เกิดแบตทีเรีย ซึ่งจะมีผลต่อผู้ใช้จะต้องมีการเปลี่ยนทิ้ง สังเกตุจากที่บางบริษัทฯ ผลิตเป้ามาขายแยกต่างหาก หากลูกค้าที่ซื้อสินค้าจากทางเราไปเป้าเสียทางเราจะเปลี่ยนเป้าให้ฟรี(มันเป็นความรับผิดชอบต่อสินค้าที่เราจำหน่ายไปเป็นการเซอร์วิส) และราคานั้นเรายังตรึงราคาเดิมมาตลอดหลายปีเหตุที่หลักของเราคือส่งออก ส่วนในไทยนั้นอยากให้คนไทยได้ใช้ของที่มีคุณภาพในราคาของไทยเอง(ผมเองเป็นคนที่รักจักรยาน) หากพี่จะกรุณานำข้อความเข้าไปโพสก็จะเป็นการดีมากครับ ต้องขอขอบคุณพี่มากครับ หากลูกค้ามีข้อสงสัยและติชมให้ปรับปรุงสามารถติดต่อผมโดยตรงได้เลยนะครับ

อนุพล 085-4291490"
4300WSD
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866622237
Bike: Bicycles

โพสต์ โดย 4300WSD »

SDL คุณภาพใช้ได้สมราคา ส่วนมากเสื้อทีมจะทำจากที่นี่ ล่าสุดชุดทีมชาติก็ทำที่นี่ ถ้าสนับสนุนคนไทยก็ได้เลย http://www.sdlwonga.com/
pear
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866622237
Bike: Trek Bikes

โพสต์ โดย pear »

ไทยทำไทยใช้ เคยลองซื้อมาใช้ชุดนึงเหมือนกันก็โอเคดีนะครับ ส่วนใหญ่ที่ทำๆกันก็เห็นสั่งทำกันเยอะเหมือนกัน เสื้อทีมของจังหวัดต่างๆ
"นิพพานัง ปรมัง สุขขัง" แปลว่า "นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง"
"นิพพานัง ปรมัง สุญญัง" แปลว่า "นิพพานเป็นธรรมอันว่างอย่างยิ่ง"
หมายความว่า "สูญจากกิเลส"
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

น้องสำลี เขียน:ยกข้อความจากคุณอนุพล หจก.ศาลายาดีไซน์ ครับ

"ขอบคุณมากครับพี่
เป็นการติที่ดีมากครับ หลายปีที่ผ่านมานั้นทางเราได้พัฒนาเส้นใยขึ้นไปเรื่อยๆจากที่ลูกค้าซื้อไปเมื่อ1 ปีก่อนนั้น เส้นใยผ้าเราได้พัฒนาดีขึ้นไปอีกครับ ส่วนในเรื่องเป้านั้นทางบ้านเรานั้นยังเข้าใจผิดในเรื่องความคงทนจะต้องอยู่กับกางเกงนานๆ ผู้ขายส่วนใหญ่จะไม่แจ้งลูกค้าเลย จริงๆแล้วเรื่องนี้ผมมีแจ้งร้านค้าและลูกค้าเสมอว่าเรามีการันตีซ่อมให้ตลอด ในเรื่องเป้ากางเกงนั้นนักกีฬาของญี่ปุ่นที่อยู่ประจำกับเรา เดินทางไปๆมาๆเพื่อลงออร์เดอร์แจ้งว่าที่ญี่ปุ่นจะทิ้งหมดไม่เกิน2ปี เพราะว่าความสกปรก หมักหมม เกิดแบตทีเรีย ซึ่งจะมีผลต่อผู้ใช้จะต้องมีการเปลี่ยนทิ้ง สังเกตุจากที่บางบริษัทฯ ผลิตเป้ามาขายแยกต่างหาก หากลูกค้าที่ซื้อสินค้าจากทางเราไปเป้าเสียทางเราจะเปลี่ยนเป้าให้ฟรี(มันเป็นความรับผิดชอบต่อสินค้าที่เราจำหน่ายไปเป็นการเซอร์วิส) และราคานั้นเรายังตรึงราคาเดิมมาตลอดหลายปีเหตุที่หลักของเราคือส่งออก ส่วนในไทยนั้นอยากให้คนไทยได้ใช้ของที่มีคุณภาพในราคาของไทยเอง(ผมเองเป็นคนที่รักจักรยาน) หากพี่จะกรุณานำข้อความเข้าไปโพสก็จะเป็นการดีมากครับ ต้องขอขอบคุณพี่มากครับ หากลูกค้ามีข้อสงสัยและติชมให้ปรับปรุงสามารถติดต่อผมโดยตรงได้เลยนะครับ

อนุพล 085-4291490"

ขอบคุณมากนะครับสำหรับความใส่ใจในลูกค้า ที่เจ้าของบริษัทออกมาชี้แจงเอง ทำให้่ลูกค้าได้ทราบว่าทางบริษัทไม่ได้นิ่งนอนใจหรือปล่อยปะละเลยกับปัญหาที่เกิดขึ้น อย่างน้อยๆถึงแม้จะมีปัญหาเกิดขึ้นบ้างแต่ถ้ามีเซอร์วิสหลังการขายที่ดีลูกค้าก็อุ่นใจครับ ^_^

แต่ยังไงก็ตามผมอยากให้ทาง SDL แก้ไขปัญหาเรื่องกางเกงได้ไวๆนะครับ เพราะว่าโดยนิสัยคนไทยแล้วเนี่ย มักชอบอะไรแบบสบายๆไม่ยุ่งยาก และไม่ชอบปัญหา เมื่อเกิดปัญหาขึ้นแล้ว รู้ืัทั้งรู้ว่าผู้เสียหายคือตัวเราเองก็มักจะปล่อยไปครับ ไม่ค่อยส่งไปแก้ ยอมรับนะครับว่าเกรงใจ บริษัทต้องผลิตสินค้ามากมายให้ลูกค้าแต่ละราย เราก็เกรงใจไปรบกวนเค้าฟรีๆอีก

ที่สำคัญเลยผมอยากเห็นสินค้าไทยเข้าสู่ตลาดโลกครับ อยากได้ยินนักปั่นฝรั่งพูดว่า ใส่ชุดของ SDL สิ เค้าทำดีนะ

อยากให้บริษัทจักรยานดังๆแสดงความรับผิดชอบเหมือน SDL บ้างจัง ไม่ใช่ปัญหาเกิดขึ้นมาเป็นสิบปีเอาแต่เงียบหายๆ (นอกเรื่องแล้วเรา)

ขอบคุณครับสำหรับความใส่ใจในลูกค้าครับ :D
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
น้องสำลี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้องสำลี »

ผมส่งผ่านข้อความทุกๆท่านไปถึง คุณอนุพล แล้วนะครับ

ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

ผมก็ใช้อยู่แต่ก็ไม่บ้านะ :lol: :lol:
อิอิล้อเล่น แก้ไขหน่อยก็ดีนะครับ :mrgreen:
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
tumm77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-756-2229
team: แมวโพง เชียงราย
Bike: JAMIS XLT 1.0 / GIANT VT1

โพสต์ โดย tumm77 »

ของ proride โรงงาน sdl ผลิตให้รึป่าวครับ :D
"ไค๋บ่าม่วน ฮาม่วน"
gumgum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ......080-.......
team: ปั่น-ป่วน
Bike: ......จักรยาน ลักมา

โพสต์ โดย gumgum »

เคยสั่งซื้อผลิตภัณฑ์จากยี่ห้อ SDL นี้ เมื่อปี 2551 เป็นกางเกงปั่นจักรยานขายาว สีดำคาดขาว
พอใช้มาเป็นเวลา 1 ปี เป้ากางเกงด้านในที่เป็นกำมะหยี่สีแดง เสื่อมสภาพ ฟองน้ำด้านในมันม้วนเป็นก้อนกลม ๆหลังจากถูกปั่นในเครื่องซักผ้า ไม่รู้จะทำอย่างไร ด้วยความมือบอนเลยเอามีดกรีดเป้ากำมะหยี่สีแดง เพื่อที่จะได้จัดระเบียบฟองน้ำด้านในให้มัน แผ่ออกอย่างที่ควรจะเป็น พอใส่แล้วก็นำไปซัก
ซักไปซักมา ฟองน้ำด้านในก็เลยเกิดการขาด ......... ไม่รู้จะทำอย่างไร กำลังจะเอาไปทิ้ง :oops: .......
...ก็พอดีมาเจอกระทู้ ๆ หนึ่งทำให้ทราบว่า ทาง SDL รับซ่อมบำรุง ทุกผลิตภัณฑ์ที่ผ่านการใช้งานมาแล้ว
จึงได้โทรศัพท์ไปถาม ทาง SDL พร้อมแจ้งรายละเอียด ที่ความเสียหายส่วนหนึ่ง เกิดจากความมือบอน
ได้ความว่าเค้าจะบริการเปลี่ยนเป้าใหม่ให้ ฟรี ๆ! ! จึงได้ส่งเกงไปทาง ปณ. ประมาณ 5 วันSDL จึงส่งกลับมา
.....ดีใจมาก ๆ :) ทาง SDL เปลี่ยนเป้าให้ใหม่จริง ๆงานดีเรียบร้อย ได้เป้าแบบดีกว่าเดิมอีก ฟรีด้วย
ปัจจุบันยังใช้กางเกงตัวนี้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยางยืด ทุกส่วนยังอยู่ในสภาพที่ใช้งานได้ดี
แล้วแต่จะพิจารณานะครับ แต่หลังจากนั้นผมก็สั่งซื้อเสื้ออีก 2 กางเกงอีก 1 :P
El ciclismo es la vida.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”