ช่วยหน่อยครับมือใหม่ อยากถามเรื่องโช๊คหน้า

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
คนแก่ชอบปั่น 1
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-773-0555
Bike: เสือภูเขา

ช่วยหน่อยครับมือใหม่ อยากถามเรื่องโช๊คหน้า

โพสต์ โดย คนแก่ชอบปั่น 1 »

ผมได้ปั่นจักรยานเสือภูเขาของ specialized pitch comp ขนาด 27.5 มาได้ซักพักแล้วเลยมีโครงการว่าจะเปลี่ยนโช๊คหน้าแต่เลือกไม่ถูกระหว่าง Rest first champ กับ Manitoba m30 เอาตัวไหนดี หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ปั่นถนน70%ทางลูกลัง30%
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ TA-U
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยหน่อยครับมือใหม่ อยากถามเรื่องโช๊คหน้า

โพสต์ โดย เสือ TA-U »

ตัวที่ติดรถมาก็คุณภาพดี ใช้ได้นะครับ ลองซนกับมันดู ปรับความแข็งอ่อนของสปริง ให้เหมาะสมกับน้ำหนักตัวก่อนครับ ลองหลายๆแบบแล้วเลือกดู ถ้ายังไม่ถูกใจก็ค่อยเลือกรุ่นที่สูงขึ้นครับ
ตัวเลือกอื่นก็ RST OMEGA ครับ คุณภาพดีมากแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”