Wandaking

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

Wandaking

โพสต์ โดย Rush »

ยางนอกขอบลวด ขนาด 26X1.95 ในคลองถม จะมีอยู่เจ้าเดียวคือ Wandaking ซึ่งมาทีหลังยางพับ Kenda โดยแวนด้าคิง จากเซี่ยงไฮ้ ราคาจะไม่ถึงสามร้อย แรงดันจะรับได้ 50 PSI
ส่วน Chaoyang เป็นยางพับ 26 นิ้ว ที่ราคาถูกที่สุดในไทยแล้วล่ะ

ผมไม่ชอบสินค้าออนไลน์ เลยไปดูที่คลองถมกับวรจักร แต่ก็ไม่มียางพับ Chaoyang เลย ไม่รู้ว่ามีที่ไหนใน กทม นะ
ส่วนแวนด้าคิง ไม่แน่ใจว่าความทนทานจะเหนือกว่าแบรนด์ไทย มากไหมนะครับ เพราะผมเคยใจใช้ Deestone 26X1.75 จนยางนอกเริ่มปริ พอฝืนใช้ต่อไม่กี่กิโลเมตร ยางในแตกเพราะยางนอกฉีกจนมือลอดได้เลยล่ะครับ

http://m.ebay.com/itm/2-Bicycle-Tyres-B ... nav=SEARCH
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”