ขอรีวิวกะโหลก race face

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
jojoba
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: orbea alma

ขอรีวิวกะโหลก race face

โพสต์ โดย jojoba »

ท่านใดเคยใช้หรือกำลังใช้กะโหลก race face ตามรูปอยู่บ้างครับ อยากขอรีวิวหน่อยครับ
ไฟล์แนบ
image.jpeg (46.46 KiB) เข้าดูแล้ว 652 ครั้ง
image.jpeg (46.74 KiB) เข้าดูแล้ว 652 ครั้ง
bigfat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JBC

Re: ขอรีวิวกะโหลก race face

โพสต์ โดย bigfat »

ใช้กับจานชิมาโน ลูกปืนลื่น ทน ช่วงที่ใส่ขาจานจะใส่ยาก มันฟิตมาก ใช้ค้อนยางตอกจานอยู่นานกว่าจะะเข้าได้ จนแทบจะเปลี่ยนใจถอดออก สุดท้ายสำเร็จ ใช้มาจนทุกวันนี้
bigfat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JBC

โพสต์ โดย bigfat »

ขอโทษครับที่ผมโพสต์ไป มันไม่ใช้รุ่นที่จกท.ถาม ของผมรุ่นกะโหลกเกียวแกน24ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

ไม่เคยใช้ แต่เท่าที่ดูลูกปืนบาง ไม่น่าจะทนครับ เป็นปกติของ 4130 ทางที่ดีหาขาจานแกน 24 มาใช้งานจะดีกว่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”