ช้วยเเนะนำข้อควรระวังในการปั่นเเทรกหน่อยครับ(มือใหม่)

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
alizii
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Madone 5.9

ช้วยเเนะนำข้อควรระวังในการปั่นเเทรกหน่อยครับ(มือใหม่)

โพสต์ โดย alizii »

อยากให้พี่ๆ เเนะนำข้อควรระวังในการ ปั่นหรือเเข่งใน สนาม XC หน่อยครับ

รวมถึงทักษะ ที่ควรฝึกฝน เเละการสร้างกล้ามเนื้อตรงส่วนไหน(เยอะไปปะ)

555 ขอบคุณ ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ช้วยเเนะนำข้อควรระวังในการปั่นเเทรกหน่อยครับ(มือใหม่)

โพสต์ โดย harukung »

ระวังเรื่องความเร็วครับ ในสนามสถานะการณ์จะพาไปพอคนอื่นเร็วเราก็อยากจะเร็วด้วย ความเร็วที่เกินควบคุม ทั้งทางลงทางราบ อันตรายครับ เบื้องต้นฝึกทักษะการควบคุมรถ การทรงตัว การใช้เบรค การอ่านไลน์ การเข้าโค้งกว้างโค้งแคบ ฝึกทั้งบนทางเรียบทางดิน กล้ามเนื้อสำหรับภูเขาจริงๆต้องทั้งตัวครับ แขน ไหล่ ลำตัว ขา
alizii
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช้วยเเนะนำข้อควรระวังในการปั่นเเทรกหน่อยครับ(มือใหม่)

harukung เขียน:ระวังเรื่องความเร็วครับ ในสนามสถานะการณ์จะพาไปพอคนอื่นเร็วเราก็อยากจะเร็วด้วย ความเร็วที่เกินควบคุม ทั้งทางลงทางราบ อันตรายครับ เบื้องต้นฝึกทักษะการควบคุมรถ การทรงตัว การใช้เบรค การอ่านไลน์ การเข้าโค้งกว้างโค้งแคบ ฝึกทั้งบนทางเรียบทางดิน กล้ามเนื้อสำหรับภูเขาจริงๆต้องทั้งตัวครับ แขน ไหล่ ลำตัว ขา
ขอบคุณครับอ้าย ทุกทีปั่น ทางเรียบ อยากลองเเข่งเเทรก ครับ งานเเรก ก็ม่อนพญาเเช่นี้ล่ะ ครับ 555
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย harukung »

alizii เขียน:
harukung เขียน:ระวังเรื่องความเร็วครับ ในสนามสถานะการณ์จะพาไปพอคนอื่นเร็วเราก็อยากจะเร็วด้วย ความเร็วที่เกินควบคุม ทั้งทางลงทางราบ อันตรายครับ เบื้องต้นฝึกทักษะการควบคุมรถ การทรงตัว การใช้เบรค การอ่านไลน์ การเข้าโค้งกว้างโค้งแคบ ฝึกทั้งบนทางเรียบทางดิน กล้ามเนื้อสำหรับภูเขาจริงๆต้องทั้งตัวครับ แขน ไหล่ ลำตัว ขา
ขอบคุณครับอ้าย ทุกทีปั่น ทางเรียบ อยากลองเเข่งเเทรก ครับ งานเเรก ก็ม่อนพญาเเช่นี้ล่ะ ครับ 555
วันเดียวกันมี 2 งาน ผมไปแข่งดอยติครับ
alizii
ขาประจำ
ขาประจำ

harukung เขียน:
alizii เขียน:
วันเดียวกันมี 2 งาน ผมไปแข่งดอยติครับ
มือใหม่ ของลอง ใกล้บ้านก่อน ครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”