ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คสำหรับล้อ dt swiss x1900 แกน 15mm

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
kimfahfang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: infinite
ตำแหน่ง: ถ.เอกชัย บางบอน กทม.

ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คสำหรับล้อ dt swiss x1900 แกน 15mm

โพสต์ โดย kimfahfang »

พอดีผมได้ล้อ dt swiss x1900 มาครับล้อหลังเป็นแกนปลดเร็วแบบปกติครับ แต่ล้อหน้าเป็นแกน 15mm ซึ่งใส่กับโช๊คเดิมๆของรถไม่ได้อ่ะครับ ประกอบกับมีโครงการอยากจะเปลี่ยนโช๊คอยู่พอดีครับ เลยอยากขอคำแนะนำว่ามีโช๊คตัวไหนที่ใช้กับแกนล้อ size นี้ได้บ้างครับ มีงบอยู่ประมาณ 6-7 พัน ครับ ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”