จุ้บเติมลมโช้ค RST FIRST

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Quatar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

จุ้บเติมลมโช้ค RST FIRST

โพสต์ โดย Quatar »

รบกวนพี่ๆชาว MTB ครับ
พอดีรถผม 26"ใช้โช้ค RST FIRST ครับ
Jamis Durungo SX.jpg
Jamis Durungo SX.jpg (118.51 KiB) เข้าดูแล้ว 769 ครั้ง
พอดีซนครับ เผลอมือไปโดนจุ้ปครับ ลมออกไปนิดนึงครับ แต่โช้คนี่ยุบลงไปประมาณ 2" ครับ ผมพยายามสูบคืนด้วยจุ้บเติมลมทั่วไปครับ เข้าเเต่ไม่เต็มครับ พี่ๅท่านใดเคยแปลงจุ้บเติมลมไปใช้กับสูืบธรรมดาบ้างครับ ขอคำเเนะนำาหน่อยครับ
ปล ไปดูสูบมาเเล้วครับ ราคา 800 บาท มันไม่ถูกไม่แพงครับ แต่นานๆใช้ทีมันคงไม่ดีที่ซื้อมาเก็บครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: จุ้บเติมลมโช้ค RST FIRST

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ห้องลมในโช้คปริมาตรมันนิดเดียวในขณะที่แรงดันสูงมาก เติมนิดเดียวก็แน่น ปล่อยนิดเดียวก็นุ่ม จึงต้องใช้สูบโช้คที่ปรับปริมาตรได้ทีละน้อย

มีโช้คลมแล้วลงทุนสูบโช้คอีกอันเถิด ข้อดีที่สุดของโช้คลมคือปรับความแข็งอ่อนได้ตามน้ำหนักตัวและสภาพเส้นทาง วันไหนขี่ทางเรียบก็เติมเยอะหน่อย ทางลุยเติมน้อยหน่อย ปรับได้ทุกวัน หรือพกไปปรับกลางทางก็ได้ ช่วยให้เราได้เปรียบที่สุดในทุกสถานการณ์ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Sweethe@rt
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized : Rockhopper (29er)

โพสต์ โดย Sweethe@rt »

ต้องใช้สูบสำหรับโช๊คครับ

ถ้าอยู่ กทม. นัดเจอกันได้ครับ
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ngoa »

ถ้าคิดจะใช้ทีเดียว ยืมร้านเอาก็ได้ครับ
อย่าใช้สูบล้อ เจอตัวแรงๆโช้คจะพังเอา
Quatar
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ngoa เขียน:ถ้าคิดจะใช้ทีเดียว ยืมร้านเอาก็ได้ครับ
อย่าใช้สูบล้อ เจอตัวแรงๆโช้คจะพังเอา
ไปที่ร้านเเล้วครับ ไม่มีไห้ยืม ต้องซื้อครับ
Quatar
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Sweethe@rt เขียน:ต้องใช้สูบสำหรับโช๊คครับ

ถ้าอยู่ กทม. นัดเจอกันได้ครับ
ขอบคุณครับพี่
Quatar
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

น้องหนึ่ง เขียน:ห้องลมในโช้คปริมาตรมันนิดเดียวในขณะที่แรงดันสูงมาก เติมนิดเดียวก็แน่น ปล่อยนิดเดียวก็นุ่ม จึงต้องใช้สูบโช้คที่ปรับปริมาตรได้ทีละน้อย

มีโช้คลมแล้วลงทุนสูบโช้คอีกอันเถิด ข้อดีที่สุดของโช้คลมคือปรับความแข็งอ่อนได้ตามน้ำหนักตัวและสภาพเส้นทาง วันไหนขี่ทางเรียบก็เติมเยอะหน่อย ทางลุยเติมน้อยหน่อย ปรับได้ทุกวัน หรือพกไปปรับกลางทางก็ได้ ช่วยให้เราได้เปรียบที่สุดในทุกสถานการณ์ครับ
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ ตอนนี้แขวนภูเขาใว้ก่อนครับ ไปขี่หมอบแทนก่อน สูบซื้อเเน่นอนครับ เก็บเงินนิดนึงครับ มีใว้เองก็ดีครับ ไปที่ร้านมาเเล้วครับ ไม่มีไห้ยืมมีเเต่ใว้ขายครับ
Mr.Fony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095 952 9353
team: ปั่นออกกำลังกาย รีบไปรีบกลับ ปู๊นๆ
Bike: RM Blizzard ..All in one คันเดียวพอแล้วจ้า

โพสต์ โดย Mr.Fony »

ปกติร้านที่มีบริการ services ด้วยต้องมีสูบโช๊คเป็นเครื่องมือใช้แน่ๆ หากไม่ให้ยืมหรือบริการ แนะนำให้น้องๆซื้อลูกเดียว ร้านน้ันใช้ไม่ได้นะ :twisted: ไม่น่าอุดหนุนเลย
นายฝน ครับ/ .ไป.. ปั่นกันครับ.
สนุกทุกเส้นทางที่หลากหลาย ครบทุกรสชาติแห่งการปั่น
Quatar
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Mr.Fony เขียน:ปกติร้านที่มีบริการ services ด้วยต้องมีสูบโช๊คเป็นเครื่องมือใช้แน่ๆ หากไม่ให้ยืมหรือบริการ แนะนำให้น้องๆซื้อลูกเดียว ร้านน้ันใช้ไม่ได้นะ :twisted: ไม่น่าอุดหนุนเลย
พอดีแถวๆบ้านมีแต่แบบนี้ครับ เขาไม่มีไห้ยืมจริงๆครับ
ผมซื้อเอาใว้ใช้เองดีกว่าครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”