แนะนำเสือภูเขา มือใหม่ทีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zaGKza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: kaze race ange

แนะนำเสือภูเขา มือใหม่ทีครับ

โพสต์ โดย zaGKza »

สวัสดีครับ คือตอนนี้มีโปรเจ็คจะงอก เสือภูเขาอีกคัน
ตอนนี้ ปั่นหมอบอยู่ครับ
อยากได้เขาไว้ฝึก อีกสักคัน
เน้นทางเรียบ เข้าแท็ก บ่าง คืออยากได้แบบ allaroud เลยครับไปได้ทุกที่
แต่เห็นมีจานหน้า 2 ใบ กับ 3 ใบ อยากทราบว่าแตกต่างกันยังไงครับ
ชุดเกียร์ ที่มองไว้ deore ครับ ไซรถก็ 27.5 หรือเพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีคับ งบ25k ที่มองๆไว้ก็มี infinite กับ xds รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
FH16 750 K
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900 2001
ตำแหน่ง: เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งเหนือ หนองแขม กทม 10160

Re: แนะนำเสือภูเขา มือใหม่ทีครับ

โพสต์ โดย FH16 750 K »

25k เล่นรถประกอบเลยครับ ผมชอบ(คหสต.5555) เผลอๆได้มากกว่าdeoreอีกครับ แบบผสมไรงี้ครับ
จาน2 กับ3ก็ต่างกันที่จำนวนอะครับ ใบ2มันเน้นขึ้นเขากับแข่งครับเพราะใบใหญ่สุดแทบไม่ได้ใช้เลยใช้แต่ใบกลางกับใบเล็กครับ
ส่วนallaroundไปดูที่ยางครับ ผมชอบgeax agaครับ เรียบที่ลื่นไหลมากครับ ลงแทรคไม่สาดโค้งโหดๆสบายๆ ตอนนี้ผมใช้ S-works fast trak อยู่ครับ แทรคล้วนๆครับ
tsaijam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Mongoose

Re: แนะนำเสือภูเขา มือใหม่ทีครับ

โพสต์ โดย tsaijam »

แนะนำเก็บงบอีกหน่อยสัก30-35k จบกว่า แรกๆก็ประมาณนี้แหละ หลังๆนู่นนี่นั่น เกินงบ
25k + 0% 6เดือน สบายๆ แต่ผมขอบสอยของมือสอง. อิอิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”