ขอความรู้เรื่องคอจักรยานแบบต่างๆครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
nar2000
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA MTB

ขอความรู้เรื่องคอจักรยานแบบต่างๆครับ

โพสต์ โดย nar2000 »

ขอความรู้เรื่องคอจักรยานแบบต่างๆ ครับว่ามีกี่แบบ และแตกต่างกันยังไง ผมใช้รถ mtb araya รุ่นเก่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

nar2000
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA MTB

Re: ขอความรู้เรื่องคอจักรยานแบบต่างๆครับ

โพสต์ โดย nar2000 »

จริงๆแล้ว สิ่งที่ผมถาม กับคำตอบที่ผมอยากได้ มันคนละเรื่องกันเลยครับ
ที่จริงผมถามผิดนี่เอง คอแบบต่างๆที่ผมหมายถึง ที่จริงแล้วคือ สเตม ต่างหาก
งั้นผมถามใหม่ดีกว่าครับว่า สะเตม แบบต่างๆ เนี่ย ต่างกันยังไงบ้างครับ ทำไมถึงต้องใช้ แบบจุ่ม แบบหนีบ และอื่นๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”