ช่วยแนะนำจักรยาน เสือภูเขาไว้ลดน้ำหนัก

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
TAE _ME4
สมาชิก
สมาชิก

ช่วยแนะนำจักรยาน เสือภูเขาไว้ลดน้ำหนัก

โพสต์ โดย TAE _ME4 »

คือผมหนัก 125 kg อยากหาจักรยานสำเร็จ มาปั่นลดน้ำหนัก อยากให้ช่วยแนะนำจักรยานหน่อยครับ งบประมาณ 20000-30000 บาท
ryuzamaru
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยแนะนำจักรยาน เสือภูเขาไว้ลดน้ำหนัก

โพสต์ โดย ryuzamaru »

งบขนาดนี้ไปร้าน แล้วจิ้มตัวที่ชอบเลยครับ หน้าตาใช่ มันก็อยากปั่นมากกว่าครับ ถ้าเป็นพวกเจ้าไม่ดังก็จะหาได้ถึงดิออเร10หรือ XT11ได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยแนะนำจักรยาน เสือภูเขาไว้ลดน้ำหนัก

โพสต์ โดย mindbomb »

ขออนุญาตแนะนำนิดครับ เลือกไซส์ให้เหมาะกับเราด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่สนุกเลย อินซิมเราเหมาะกับไซส์ไหน แล้วก็ลองคร่อมดูครับ น้ำหนักเยอะคงต้องเปลี่ยนอานด้วยนะครับ ให้กว้างขึ้นจะได้นั่งสบาย อาจดูไม่สวยเหมือนอานเรียวๆทรงสปอร์ตที่ติดรถมาแต่มันน่าจะดีกับเรามากกว่าครับ อย่าหักโหมนะครับ อย่าคิดไปปั่นแข่งกับใคร ใช้จานกลางละหัดปั่นโดยใช้รอบขา ความเร็วไม่ต้องสนครับ เรื่องการปั่นเพื่อลดน้ำหนัก ในบอร์ดนี้มีหลายๆท่านแนะนำไว้ดีมากครับ ผมทำตามแล้วได้ผล ขอให้สนุกกับการปั่นนะครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เข้าร้านใกล้บ้าน เลือกคันที่ชอบได้เลยครับ มีปัญหาจะได้กลับไปให้เค้าแก้ไขง่าย ซื้อใหม่ยังไงก็ต้องมีปรับโน่นนี่นั่นนิดหน่อยอยู่แล้ว
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
TAE _ME4
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ กำลังหารถที่ใชอยู่ครับ
TAE _ME4
สมาชิก
สมาชิก

BMC Sport Elite 2016 เกียร์ Deore-SLX 30speed สีแดง ตัวนี้เป็นไงบ้างครับพอดีสีโดนใจครับ
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

แจ่มเลยครับ อย่าลืมหมวกนะครับ ถุงมือ กางเกง เสื้อเอาไว้ทีหลัง ไหนๆก็ไหนๆละ บันไดคลีทกับรองเท้าด้วยเลยครับ เริ่มต้นด้วยการฝึกรอบขาเลย ขอให้สนุกกับการปั่นจักรยานครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

ซื้อสัก 15000 +-2000 เสือภูเขา ส่วนที่เหลือซื้อหมวก,รองเท้า,กางเกง,ถุงมือ,ไฟ,เครื่องมือติดรถ หรือจะซื้อเฉพาะหมวกกับกางเกง,ไฟกระพริบก่อน อื่นๆ ค่อยเพิ่มเติม (ถ้าเกิดชอบ) เน้นปั่นอย่างเดียวกัน
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”