เสียความมั่นใจ ไม่กล้าหักเลี้ยวแคบครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

เสียความมั่นใจ ไม่กล้าหักเลี้ยวแคบครับ

โพสต์ โดย bianchikuma »

ตอนเด็กๆเคยหักเลี้ยวแคบเกินไป หน้าทิ่ม ตั้งแต่วันนั้นเลยไม่ค่อยกล้าเลี้ยวหักศอกแคบๆครับ
อยากทราบว่าปกติแล้วเลี้ยวกลับหัวกันได้แคบขนาดไหน บางทีถนนเส้นเล็กๆผมยังกลับหัวไม่ได้เลยครับ
ยิ่งปั่นในแทรคนี่ยิ่งลำบาก ใครเป็นเหมือนผมบ้าง มีวิธีแนะนำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
MAD_MAX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB 27.5er, MTB 29er, Road 700c, Mini 20"

Re: เสียความมั่นใจ ไม่กล้าหักเลี้ยวแคบครับ

โพสต์ โดย MAD_MAX »

ดริฟต์ สไลด์ สะบัด .. เวลาลงแทร็ค ไม่ได้ใช้แฮนด์เลี้ยว ครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสียความมั่นใจ ไม่กล้าหักเลี้ยวแคบครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

หักศอกนี่ก็เกินไปครับ หักประมาณ 45 ก็พอแล้วครับ หักมาก ถ้าถ่ายแรงผิด มันจะไปออกตรงกันข้าม เช่น เลี้ยวขวา ถ้าหักมากไป ถ่ายแรงมาข้างหลังน้อยไป แทนที่หลังจะดันไปข้างหน้า ก็กลมยเป็นล้อหน้ามันไปเอง ล้มไปซ้าย,แทน
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย harukung »

ฝึกขี่เลขแปดให้แคบที่สุดช่วยได้ครับ ผมเองเปิดโค้งให้กว้างๆไว้แล้วพอเลี้ยวเข้าชิดในโค้งเท่าที่ทำได้ระวังเพื่อนเสียบในจะเกี่ยวกัน แต่เห็นพวกโปรUCIถ้าทางลงเขาให้วิธีกระดกท้ายเอาครับสำหรับผมคงต้องฝึกอีกนาน
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ข้อมูลดีๆ
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ :D
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”