สอบถามรีโมท Suntour

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Yuth Story
สมาชิก
สมาชิก
team: BIKE&FOOD
ตำแหน่ง: Chonburi

สอบถามรีโมท Suntour

โพสต์ โดย Yuth Story »

พอดีว่าตัวรัดแฮนด์ของรีโมทมันหายไป
ผมจะไปหาได้จากที่ไหน
หรือ รีโมทแบบนี้มีขายทั้งตัวไม๊

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

รูปภาพ
รูปภาพ
GIANT XTC 27.5"
GIANT XTC TEAM 26"
VOODOO BIZANGO 26"
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามรีโมท Suntour

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ใช้มือเกียร์สับถังแทนก็ได้ครับ หลักการคือไปดึงสายให้ตึงหย่อนแค่นั้นเอง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Yuth Story
สมาชิก
สมาชิก
team: BIKE&FOOD
ตำแหน่ง: Chonburi

Re: สอบถามรีโมท Suntour

โพสต์ โดย Yuth Story »

น้องหนึ่ง เขียน:ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ใช้มือเกียร์สับถังแทนก็ได้ครับ หลักการคือไปดึงสายให้ตึงหย่อนแค่นั้นเอง
มือใหม่ ไม่เข้าใจ แต่ก็ขอขอบคุณมากๆครับ ^^

ว่าแต่ใครมีแล้วไม่ได้ใช้กระซิบผมได้นะครับ

.
GIANT XTC 27.5"
GIANT XTC TEAM 26"
VOODOO BIZANGO 26"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”