สอบถามหน่อยครับ าำหรับนำเข้าจักรยาน

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Keangbkr
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามหน่อยครับ าำหรับนำเข้าจักรยาน

โพสต์ โดย Keangbkr »

พอดีช่วงงกรานต์ ผมไปเยอรมัน จะไปซื้อจักรยานที่นู่น มาใช้เอง จะถามว่าผมจะโดนภาษีที่ไทยไหมครับ ย้ำว่านำมาใช้เองครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
norick_utt
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ทีม คลส. อุตรดิถต์
Bike: Scott Scale Nino Version 2015

Re: สอบถามหน่อยครับ าำหรับนำเข้าจักรยาน

โพสต์ โดย norick_utt »

จะไปกลัวทำไมครับ ถ้าเจอที่ถูกใจ หาที่ไทยก็ลำบาก เป็นผมผมก็จัดมาเลย :)
teammy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามหน่อยครับ าำหรับนำเข้าจักรยาน

โพสต์ โดย teammy »

แบกกลับไทย นำมาใช้เอง ก็ไม่ต้องเสียภาษีอะไรนะครับ
นอกซะจากขนมา 20 คัน แบบนี้รับรองเสียแน่นอนฮะ
restart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB และ รถพับ

โพสต์ โดย restart »

เอาไปขี่2-3รอบก่อนให้ดูว่าเป็นของใช้แล้ว 1คันไม่เป็นไรครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

เอาโคลนทา 555

พูดยากนะ เห็นแชร์กันในเน็ต เอากระเป๋าแบรนด์เนมเข้ามาใช้เอง 1 ใบ ยังโดนภาษีไปสามหมื่นกว่าบาท จักรยานก็เช่นกัน ถ้ามีวิธีคิดและคำนวนภาษีเหมือนกระเป๋า มันก็ต้องอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”