ปุจฉา ควรเอาเสือภูเขาหรือเสือหมอบขึ้นดอยอินทนนท์

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
100||RPM
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปุจฉา ควรเอาเสือภูเขาหรือเสือหมอบขึ้นดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย 100||RPM »

lekbeamnui เขียน:เสือภูเขาครับ เกียร์เยอะกว่าเบากว่าใข้แรงน่าจะน้อยกว่า ถึงแม้ว่าน้ำหนักตัวรถจะมากกว่าก็ตาม ตอนขี้นเขาเค้าใข้เกียร์ช่วยครับ ขึ้นที่สูงๆชันๆผมว่าอย่างไรเสือภูเขาค่อนข้างได้เปรียบครับ
แค่ชนิดรถก็บอกแล้วว่า เสือภูเขา ใช่ม่ะครับพี่ฯ :lol: :lol: :lol:
█ █ █ █ █ แรง...ไม่เว้นวันหยุดราชการ █ █ █ █ █
lekbeamnui
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺัBY One
Bike: Blue AC1/Java Feroce

Re: ปุจฉา ควรเอาเสือภูเขาหรือเสือหมอบขึ้นดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย lekbeamnui »

100||RPM เขียน:
lekbeamnui เขียน:เสือภูเขาครับ เกียร์เยอะกว่าเบากว่าใข้แรงน่าจะน้อยกว่า ถึงแม้ว่าน้ำหนักตัวรถจะมากกว่าก็ตาม ตอนขี้นเขาเค้าใข้เกียร์ช่วยครับ ขึ้นที่สูงๆชันๆผมว่าอย่างไรเสือภูเขาค่อนข้างได้เปรียบครับ
แค่ชนิดรถก็บอกแล้วว่า เสือภูเขา ใช่ม่ะครับพี่ฯ :lol: :lol: :lol:
ครับผม :D :D :D
Um
ขาประจำ
ขาประจำ
team: .
Bike: Diamondback

โพสต์ โดย Um »

บางคนก็เข็นจนได้ดีก็เยอะครับ เอาหมอบไป ไม่ไหวก็เข็น เร็วกว่าปั่นขึ้นตลอดทางซะอีก
รถเบาๆตอนจะเข็นก็ไม่เป็นภาระมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”