มาดูความทนของ ของสำเนา...ของก๊อปปี้ กันคับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ไอ้มดแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-000 2260
team: DINO BIKE ...กาฬสินธุ์
Bike: กำ-ลัง-มอง-หา-อยู่
ตำแหน่ง: ธนันชัย พูนสุขศิริวัฒนะ 152/30 ถ.กาฬสินธุ์ อ. เมือง จ. กาฬสินธุ์ 46000
ติดต่อ:

มาดูความทนของ ของสำเนา...ของก๊อปปี้ กันคับ

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง »

มาดูความทนของ ของสำเนา...ของก๊อปปี้ กันคับ ;)

ผมอาจจะดวงซวยที่ได้ของที่ไม่ผ่านQC..หรือ มันจะทนได้แค่นี้หว่า..ผมพยายามคิดในแง่+ แล้วนะ:roll:
หรือผมจะใช้ของผิดประเภท...หรือจะใช้งานมันหนักไป :!: ...ก็แล้วแต่เพื่อนๆจะคิดกันนะครับ :roll:

ผมยังโชคดีที่มันไม่หักตอนปั่นแข่ง .
หลักอานอันนี้ผมใช้แข่งในงานราชมงคล จ.สกลนคร..ลองสนาม1รอบ..ปั่นแข่งอีก3รอบ...ผลคือหลักอานแตกโดยไม่รู้ตัวครับ(ผมหนัก59โล)...กลับถึงบ้านมาเห็นทีหลังแทบช๊อค555

อยากมาเตือนเพื่อนๆว่า...ต้องเลือกใช้ของที่เหมาะสมกับการใช้งานของตัวเองนะครับ ;)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: มาดูความทนของ ของสำเนา...ของก๊อปปี้ กันคับ

โพสต์ โดย Number8 »

ขากระติกปลอม พอได้
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
s4335611
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Wci-Cross ride

Re: มาดูความทนของ ของสำเนา...ของก๊อปปี้ กันคับ

โพสต์ โดย s4335611 »

ใช้งานยังไง...จากรูป ขันแน่นไปรึเปล่า จนน้อตบีบจนร้าว
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

น่ากลัวจัง หลักอานด้วย เกิดหักขึ้นมาระหว่างปั่น สยองแน่ :? :? :?
ตู่มอ'ไซค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894260738
team: RC MTB
Bike: TREK GIANT

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ »

pomroland เขียน:น่ากลัวจัง หลักอานด้วย เกิดหักขึ้นมาระหว่างปั่น สยองแน่ :? :? :?
หำแหกเลยล่ะครับ เกือบไป :lol: :lol: :lol:
k3mountain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3, Fuji Declaration , Khs team st , Mini java
ตำแหน่ง: 115/2 ม.2 ต.ป่ายุบใน อ.วังจันทร์ จ.ระยอง 21210

โพสต์ โดย k3mountain »

หนัก 59 ยังร้าว
ถ้า 80+ สงสัยหักคาลำแน่ครับ

ผมก็ใช้นะครับหลักอานคาร์บอนเสือภูเขา แต่เป็นของแท้
ใจก็หวั่นๆเหมือนกัน กลัวมันไม่แข็งแรงเท่าอลู
อาศัย นน.ตัวน้อย แค่ 52 กก.
อย่างว่าแหละครับ หลักอานคาร์บอนมันนุ่มสะบายก้นกว่าอลูอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
smerv
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Intense 951 / BMC GF02 / Ridley Fenix /Propel Adv

โพสต์ โดย smerv »

นับว่ายังพอมีบุญ ถึงรอดมาได้
:::::::::::::::::::::::::::::::
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

อันนี้สำเนาเหรอครับ ผมดูแล้วมันไม่ได้ร้าวตรงที่รัดด้วย น่ากลัวจังครับ ไม่เป็นอะไรก็โชคดีมากแล้วครับ
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Lange »

เล่นหลักอานสปริงผมไหมพี่มดแดงดึ๋งๆสนุกดี
Spin up
tsaijam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Mongoose

โพสต์ โดย tsaijam »

ผมเคยใช้หลักอานคาร์บอน ตอนแข่ง ก้นไปโดนปลายเบาะหักโป๊ะเลย เพราะมันไม่ได้ออกแบบให้รับแรงด้านข้าง เลยเปลี่ยนใช้อะลูมาตลอดกลัวตำตรูดอีก
เสือชิณชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814724286
team: เสือสันป่าตอง
Bike: หมอบเทรค,กะแกรี่ ฟิชเชอร์

โพสต์ โดย เสือชิณชล »

เคยเห็นของเพื่อนที่ปั่นหัก ทั้งหลักอาน ทั้งแฮนด์ รถผมขอใช้อลูดีกว่าครับ แบบเบาๆใกล้เคียงคาร์บอนมีเยอะอยู่ ขอที่แข็งแรงมั่นใจดีกว่า
ปั่นด้วยใจ แล้วจะไปถึงจุดหมาย
Ard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-0216034
team: เสือสุขภาพลุ่มน้ำคำ
Bike: specialized/KHS/Giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ard »

มารู้สายไป มันจะแย่เหมือนกันหมดหรือปล่าว
ตำนานหนึ่งผ่านไป ตำนานใหม่ก็เริ่มเกิดขึ้น
bia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08212454**
team: EGAT Bike
Bike: Twitter Overloed
ตำแหน่ง: 115 ม 6 โคกภู ภูพาน สกลนคร

โพสต์ โดย bia »

ผมใช้อลู นั่งเฉยๆยังแทบหัก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”