สับจานใช้แบบรัดบนหรือรัดล่างอันไหนดีกว่ากันครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ขุนแผนแดนล้านนา.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอบอยู่กับ bikenet
Bike: s-works
ตำแหน่ง: chiangmai

สับจานใช้แบบรัดบนหรือรัดล่างอันไหนดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. »

อยากทราบว่าสับจานแบบรัดล่างกับรัดบนอันไหนดีกว่ากันครับเปลี่ยนเกียร์ได้เนียนกว่ากันครับ
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สับจานใช้แบบรัดบนหรือรัดล่างอันไหนดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย ตาโจ »

ขึ้นอยู่กับการดึงจะดีกว่าครับ

ถ้าดึงบนแนะนำใช้จับบน ถ้าดึงล่างแนะนำใช้จับล่างครับ
ขุนแผนแดนล้านนา.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอบอยู่กับ bikenet
Bike: s-works
ตำแหน่ง: chiangmai

Re: สับจานใช้แบบรัดบนหรือรัดล่างอันไหนดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. »

ขอบคุณมากครับ
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
StepRacoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: None
team: None
Bike: Honda Racoon Compo

โพสต์ โดย StepRacoon »

รัดล่าง จะดึงได้ทั้งบนและล่าง ใส่แล้วสวยกว่า
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย harukung »

ผมใช้จับบนดึงล่างครับ เหตุผลคือทำความสะอาดง่ายครับ
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

StepRacoon เขียน:รัดล่าง จะดึงได้ทั้งบนและล่าง ใส่แล้วสวยกว่า

สับจานสมัยนี้ ตัวเดียวใช้ได้ทั้งดึงบน ดึงล่างในตัวเดียวกันแล้วครับ
suntipop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812740165
team: ศิษย์เก่า "ยานยนต์"
Bike: TREK 8500/ARAYA MuddyFox MF9/BIANCHI JAB 29/JAVA CL/SANTA CRUZ TallBoy/DAHON Speed Falco/CANNONDALE CADD10/TREK Mamba/Colnago Master Olympic/XTC FR 29er/Super 6 EVO
ตำแหน่ง: บางบอน

โพสต์ โดย suntipop »

มีใช้ทั้ง 2 แบบครับ
ผมว่าสับจานแบบรัดบน เก็บสิ่งสกปรกน้อยกว่า แถมทำความสะอาดง่ายกว่าครับ
"ทวิภพ" มะขามหวาน+โคนม มวกเหล็ก สระบุรี
สมาคมศิษย์เก่าสถาบัน "ยานยนต์" "นักเลงรถ" "นักเลงรถกระบะ"
"นักเลงรถถีบ" Garage Bicycle เซอร์วิสจักรยานทุกประเภท
www.speedxonline.com
www.motortrivia.com
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ngoa »

มันขึ้นอยู่กับเฟรมนะครับ ดูคู่มือเฟรมให้ดีว่าให้ใช้รัดบนหรือล่าง
เฉพาะบางเฟรมที่ใช้ได้ทั้งบนล่าง
ถ้าเลือกได้ใช้แบบ รัดล่าง ดึงข้าง side swing น่าจะเบาและดีสุดตอนนี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”