เคยไหม ก่อนออกปั่น นั่งคิดไว้ต้องเป็นแบบนี้ แต่ในความเป็นจริง อีกแบบ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

เคยไหม ก่อนออกปั่น นั่งคิดไว้ต้องเป็นแบบนี้ แต่ในความเป็นจริง อีกแบบ

โพสต์ โดย opmoji »

ก่อนออกปั่น อุปกรณ์เซฟตี้ ต้องมาก่อนนะครับ เพราะไม่รู้จเกิดอะไรขึ้น ในการปั่นมั่ง

Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

เห็นหัวข้อ นึกว่าเกี่ยวกับการปั่นเดินทางไกลเกินร้อยกิโลเมตร ที่ผมตั้งใจเดินทางจากสี่แยกบุคคโลไปอำเภอเดิมบางนางบวช ที่ขาไป 200 กิโลเมตรน่ะไหว เพราะได้พักผ่อน
แต่ขากลับต้องพักทุก 30 กิโลเมตร เพราะปวดหว่างสะโพก หน้าโดนแดดเผา เมื่อยแขน พอถึงสะพานข้ามแม่น้ำต้องลงจูงเลย
กลับมาไข้ขึ้นไปสามวัน
สะใจได้ทรมานบันเทิงครั้งแรกในชีวิตเลยล่ะครับ
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เคยไหม ก่อนออกปั่น นั่งคิดไว้ต้องเป็นแบบนี้ แต่ในความเป็นจริง อีกแบบ

ขอบคุณครับที่ร่วมแชร์ประสบการ

ถ้าเรื่องปั่นทางไกล ก่อน วางทริป ของผมก็ นึกๆไว้ว่า จะไปประมานนี้ แต่ เอาจรืงๆๆ เลยเถิด จากวางแผน 200โล สุดท้าย นอกแผน หลงทางมั่ง ขึ้นรถสองแถวมั่ง 555 แต่ มันก็สนุกดีเน้อครับ สนุกตรงที่เราไม่คาดการไว้นี่ละ ^^555
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

Re: เคยไหม ก่อนออกปั่น นั่งคิดไว้ต้องเป็นแบบนี้ แต่ในความเป็นจริง อีกแบบ

โพสต์ โดย AMLbox »

555555555 มันใช่เลยครับ
รุ่นพี่ผมโดดจนได้ฉายาไข่เหล็ก... เพราะไข่ฟาดเบาะ ฟาดล้อหลังเป็นว่าเล่น
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
tsaijam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Mongoose

โพสต์ โดย tsaijam »

ประจำครับ ก่อนปั่นบอกทางชิวๆปั่นสบายๆเรื่อยๆไม่ไกลหรอก
พอออกไปจริง เนินล้วนๆ ลากกันกระจาย 30+ แถมระยะทางเฉียดร้อยตลอด เห็นรถเราไม่มีไมล์ก็หลอกไปเชือดตลอด 555
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณหลอกดาว ใช่ไหม พี่55 ผมก็เจอบ่อย
ruttub
สมาชิก
สมาชิก
Bike: wheeler
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ruttub »

เคยเจอเพื่อนตัวดี นัดกันออกไปปั่นใกล้ๆ เอาเสือภูเขาออกมาก็ได้ เจอกันหน้าบ้านมัน พอไปถึงพี่แกเอาหมอบออกบอกภูเขาไม่พร้อม ไอ้เราก็ปั่นออกมา 5 กิโลแล้วจะเอาไปเปลี่ยนก็ใช่ที่ แล้วพาเราขี่จากนครปฐมถึงกาญ นี่ขนาดใกล้ๆถ้าไปไกลๆคงถึงยะลาบ้านมัน
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

ruttub เขียน:เคยเจอเพื่อนตัวดี นัดกันออกไปปั่นใกล้ๆ เอาเสือภูเขาออกมาก็ได้ เจอกันหน้าบ้านมัน พอไปถึงพี่แกเอาหมอบออกบอกภูเขาไม่พร้อม ไอ้เราก็ปั่นออกมา 5 กิโลแล้วจะเอาไปเปลี่ยนก็ใช่ที่ แล้วพาเราขี่จากนครปฐมถึงกาญ นี่ขนาดใกล้ๆถ้าไปไกลๆคงถึงยะลาบ้านมัน
ยังดีนะครับ ผมนี่ นัดเอาพับ ล้อเล็กไปออกทริป แต่ พาขนไปหน้างาน เจอภูเขา บอกจะพาลุยแท็ค แม่เจ้าาาา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”