ขอวิธีถอดเฟืองเกลียว (ไม่มีตัวถอดเฟือง)

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มิยาตะ ริดรันเนอร์

ขอวิธีถอดเฟืองเกลียว (ไม่มีตัวถอดเฟือง)

โพสต์ โดย pitukpar »

ก่อนอื่นออกตัวก่อนนะครับ ว่าหาข้อมูลกระทู้เก่าๆแล้ว เจอข้อมูล แต่รูปไม่ขึ้นเลยไม่ค่อยเข้าใจครับ

ที่ผมต้องการคือ การถอดเฟืองเกลียวออกจากดุม เพื่อเซอร์วิสลูกปืนดุมล้อหลัง ผมไม่มีตัวถอดเฟืองเกลียวชิมาโน่ครับ
วันนี้รู้สึกว่าได้ยินเสียงล้อหลังเวลาหมุนเหมือนกับไปสีอะไรสักอย่าง หาอยู่นานจนข่อนข้างมั่นใจว่าเสียงมาจากดุม แต่คงไม่ใช่เสียงลูกปืนแตก
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
parinya-ake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894492ตอง1
team: เทคนิคมีน BikeClub แล้วก็ weekend bike clubด้วยละ
Bike: KHS on-off เหล็กไหลจ้า

Re: ขอวิธีถอดเฟืองเกลียว (ไม่มีตัวถอดเฟือง)

โพสต์ โดย parinya-ake »

น่าจะต้องไปร้านจักรยานแล้วอ่ะครับ :(
สู้ๆๆๆๆ
พรสวรรค์ที่เคียงคู่กับความขยันจะทำให้คุณก้าวไปได้ไกล
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอวิธีถอดเฟืองเกลียว (ไม่มีตัวถอดเฟือง)

ถ้าหากไปที่ร้าน ให้เค้าถอดอัดจารบีให้ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
parinya-ake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894492ตอง1
team: เทคนิคมีน BikeClub แล้วก็ weekend bike clubด้วยละ
Bike: KHS on-off เหล็กไหลจ้า

โพสต์ โดย parinya-ake »

ไปตามร้านจักรยานแม่บ้านในหมู่บ้านนะครับ แถวบ้านผมไม่เกินร้อยอาจรวมเปลี่ยนลูกปืนด้วย
สู้ๆๆๆๆ
พรสวรรค์ที่เคียงคู่กับความขยันจะทำให้คุณก้าวไปได้ไกล
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

ไปร้านมาแล้วครับ
จารบีแห้งเป็นผงเลย ค่าเสียหาย 60 บาท ไม่เปลี่ยนลูกปืน
ขอบคุณมากครับ
Tekheng
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Tekheng »

:D
กาลเวลา พิสูจน์คน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”