DIY # 012 การเปลี่ยนตลับลูกปืนล้อ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

a8
สมาชิก
สมาชิก

Re: DIY # 12 การเปลี่ยนตลับลูกปืนล้อ

โพสต์ โดย a8 »

ตาโจ เขียน:
a8 เขียน:ตัวอัดลูกปืน ช่วยบอกหน่อยครับ เวลาไปซื้อจะบอกร้านว่าไงดีครับ
มีน้อตเกียวยาว ขนาดเท่าไรครับ
ตัวหมุนๆสีดำ เค้าเรียกว่าอะไรครับ

รูปภาพ

น็อต M12 เกียวยาวครับ
ส่วนตัวสีดำเป็นลูกปิดมีน็อตตัวเมียในตัว

ถ้าอยู่ กรุงเทพ หาซื้อได้ที่ร้านบางกอกลสลักภัณฑ์ ตรงใกล้ๆวัดตึก คลองถมครับ

ถ้าหาไม่ได้ลอง PM มาครับ เดี๋ยวเป็นธุระให้
ราคาประมาณเท่าไรครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

Re: DIY # 012 การเปลี่ยนตลับลูกปืนล้อ

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ »

:mrgreen: แจ่ม ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”