อยากทราบว่าเวลาปั่นปวดน้องน้อยเกิดจากสาเหตุใดคับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

อยากทราบว่าเวลาปั่นปวดน้องน้อยเกิดจากสาเหตุใดคับ

โพสต์ โดย wutthinan22 »

ปวดเฉพาพน้องน้อยคับ.
ปั่นไปไม่เกินชม.เริ่มปวดชา.
ตอนนี้ใช้เบาะfizik tundra ปรับฟิตติ้งทั่วไปโดยการปรับเองตามระยะที่เค้ากำหนดมาน่ะคับ
daydaymayo
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากทราบว่าเวลาปั่นปวดน้องน้อยเกิดจากสาเหตุใดคับ

โพสต์ โดย daydaymayo »

ผมก็เป็นอาการแบบนี้ รอผู้รู้มาตอบ
mrd_bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0627016644
Bike: KAZE, orbea
ติดต่อ:

Re: อยากทราบว่าเวลาปั่นปวดน้องน้อยเกิดจากสาเหตุใดคับ

โพสต์ โดย mrd_bike »

รับทานอาหารอิ่มแล้วออกปั่นทันทีหรือเปล่าครับ อาการเหมือนจุก ถ้าปั่นแบบเรื่อย ๆ ไปซักพักแล้วหายแสดงว่าใช่ อาหารย่อยเรียบร้อย (เคยเป็นเหมือนกัน)
พริกไทย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: สงวนสิทธิ์
team: สันโดษ
Bike: Ridley ignite team ISP

โพสต์ โดย พริกไทย »

ปลายเบาะเชิดขึ้นเกินไปหรือป่าวครับมันเลยไปช้อนไข่กับกล้วย ลองวางระดับน้ำที่เบาะดูครับว่าเบาะอยู่แนวราบหรือป่าว
ปั่นเล่นเล่น เหงื่อเย็นก็อาบน้ำ...styleผู้ใหญ่ใจดี เน้นปี้ไม่เน้นปั่น
nhoom_amo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816583677
team: อิสระ
Bike: Bianchi Gold MEDAL 15
ตำแหน่ง: 320/2 ปราจินอนุสรณ์5 อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี

โพสต์ โดย nhoom_amo »

อาจเป็นใส้เลื่อนได้ ลองดูใต้ท้องน้อยสองข้างเหนือโคนขามีก้อนนูนๆขึ้นมามั๊ย
merida smith
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Giant Atx pro
ตำแหน่ง: ฝั่นธน ท่าพระ โพธินิมิตร ตลาดพลู

โพสต์ โดย merida smith »

ลองแบบเบาะมีร่องกลางดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”