มาตรฐานดุมล้อ แกนปลด และ แกนสอดของจักรยานเสือภูขา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

Re: มาตรฐานดุมล้อ แกนปลด และ แกนสอดของจักรยานเสือภูขา

โพสต์ โดย golfmania » 16 ก.ย. 2015, 11:30

:idea:
คนเราหากไม่อาจมีสิ่งที่เราชอบ ก็ต้องพยายามชอบสิ่งที่เรามี

Re: มาตรฐานดุมล้อ แกนปลด และ แกนสอดของจักรยานเสือภูขา

โพสต์ โดย Poldi » 16 ก.ย. 2015, 15:42

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่ารถเราควรใช้ ดุมล้อขนาดไหน วัดจากความกว้างของหางหลังเฟรมรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย bigoads » 16 ก.ย. 2015, 16:15

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
รับถ่ายภาพเคลื่อนไหว ภาพนิ่ง โฆษณา ไวรัล พรีเซนต์ รายการ
โทร 0949635695,0983636935 ไลน์ BIGOAT_DOP65
https://www.facebook.com/oatsurachet.khemtrong

โพสต์ โดย ตาโจ » 16 ก.ย. 2015, 16:27

Poldi เขียน:แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่ารถเราควรใช้ ดุมล้อขนาดไหน วัดจากความกว้างของหางหลังเฟรมรึเปล่าครับ

ดูสเปคเฟรม และ สเปคโช้คหน้าครับ

โพสต์ โดย Poldi » 16 ก.ย. 2015, 16:28

ตาโจ เขียน:
Poldi เขียน:แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่ารถเราควรใช้ ดุมล้อขนาดไหน วัดจากความกว้างของหางหลังเฟรมรึเปล่าครับ

ดูสเปคเฟรม และ สเปคโช้คหน้าครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย สุรพล » 17 ก.ย. 2015, 16:22

ไหนๆก็มาให้ความรู้เรื่องดุม เลยขออณุญาติถามเกี่ยวกับดุมหลังเฟืองเกลียวหน่อยครับ เดิมรถเป็นเฟือง 7 เอาเฟือง 8 มาใส่แล้วโฃ่ติดเฟรมพอจะแก้ไขได้อย่างไรครับ เฟรมเป็นของเปอร์โย(โคร โม )

โพสต์ โดย suwitpr » 19 ก.ย. 2015, 22:15

ปักไว้..ครับ
เสือภูเขา ... ไม่มีวันตาย !!!

โพสต์ โดย bbreturn » 19 ก.ย. 2015, 23:12

ดุม 10x135 แกนสอด32รู มีขายที่ใหนที่ใหนบ้าง รบกวนช่วยส่องทางด้วยครับ ขอบคุณ

โพสต์ โดย ohm.panulak » 21 ต.ค. 2015, 14:41

ดุมล้อแกน9มม.สามารถแปลงเป็นแกนล้อขนาด12มม.ได้ไหมครับ
**ผมใช้ล้อตัวนี้อยู่ครับ
แนบไฟล์
**ขออนุญาตเจ้าของรูปภาพด้วยน่ะครับ**

โพสต์ โดย ตาโจ » 22 ต.ค. 2015, 14:47

ohm.panulak เขียน:ดุมล้อแกน9มม.สามารถแปลงเป็นแกนล้อขนาด12มม.ได้ไหมครับ
**ผมใช้ล้อตัวนี้อยู่ครับ

ขึ้นอยู่กับลักษณะกายภาพของดุมครับ ว่าลูกปืนดุมนั้นใหญ่พอที่จะแปลงได้ใหม