หาเพื่อนปั่นจักรยาน แถวเทพารักษ์ หนามแดง ครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน

หาเพื่อนปั่นจักรยาน แถวเทพารักษ์ หนามแดง ครับ

โพสต์ โดย kularbphetch » 10 เม.ย. 2014, 19:29

คือผมเพิ่งซื้อจักรยานมาปั่น ตอนนี้ยังไม่ค่อยมีเพื่อนร่วมปั่นด้วยเลยครับ ผมอยู่ซอยที่ดินทองสี่ ใกล้ๆหนามแดง มีเพื่อนคนไหนปั่นอยู่ละแวกนั้นบ้างไหมครับ ช่วยพาผมไปปั่นหน่อย จะได้มีกลุ่มปั่นกับเขาบ้าง พอดีผมยังไม่ค่อยรู้จักเส้นทางสักเท่าไรน่ะครับ

LINE : beautiboost ไลน์มาได้นะครับ ต้น ครับ

Re: หาเพื่อนปั่นจักรยาน แถวเทพารักษ์ หนามแดง ครับ

โพสต์ โดย tamee » 11 เม.ย. 2014, 22:56

เซริท์หาคำว่า ชวนชื่น สมุทรปราการ ครับ ไปปั่นกับกลุ่มนี้ได้เลย

จากหนามแดง ตรงมาแยกศรีเทพา ข้ามแยกปั่นย้อนศรไปโลตัส ไปจนถึงตีนทางด่วนโน่นเลยครับ

กลุ่มช่วนชื่น ปั่นกันอยู่แถวนั้น มีรอบเช้า กะรอบเย็น
แม้ว่าช้า แต่ถึงชัวร์

ผมคบเพื่อนในโลกแห่งความจริง...
ไม่ใช่คลื้นเคลงในโลกออนไลน์ แต่เดียวดายในชีวิตจริง
(ไม่แกล้งทำเก่ง ไม่แกล้งทำดี แค่บนคีย์บอรด์ เค้าเรียก ตอแหล ...ผมไม่นิยม...)

Re: หาเพื่อนปั่นจักรยาน แถวเทพารักษ์ หนามแดง ครับ

โพสต์ โดย ANUCHID » 23 ต.ค. 2015, 09:33

กลุ่มนี้เขาปั่นกันไปถึงไหนครับ

โพสต์ โดย ปูปากน้ำ » 15 ม.ค. 2016, 17:23

วนใต้ทางด่วนรอบละประมาณ3กม. เช้าเย็นมีไปปั่นกันครับ
หนทางไกล ปั่น-ปั่นไปก็ถึงเอง

โพสต์ โดย MR. Homeless » 09 ก.พ. 2016, 13:03

สนใจจะมาปั่นเรียบทะเล แถวบางแสน2ก็ยินดีต้อนรับครับ

โพสต์ โดย kittidejc » 23 พ.ย. 2016, 08:46

ขอร่วมปั่นด้วยนะครับ อยู่สยามนิเวศน์ ตรงข้ามทางเข้าวัดหนามแดง ID Line kittidejc ครับ :D