เพิ่งหัดปั่นค่ะ อยากหาที่ซ้อมปั่นที่รถไม่เยอะมาก แถวพัฒนาการ บางนา ศรีนครินทร์ ไปไหนดีคะ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
iamday
สมาชิก
สมาชิก
Tel: o๙๙ ๒๘๒๐๒๘7
team: เสือโดนปล้น
Bike: ลงทะเบียนเมื่อ: 09 มิ.ย. 2010, 16:13

Re: เพิ่งหัดปั่นค่ะ อยากหาที่ซ้อมปั่นที่รถไม่เยอะมาก แถวพัฒนาการ บางนา ศรีนครินทร์ ไปไหนดีคะ

โพสต์ โดย iamday »

ลองเส้นเลียบทางรถไฟ ใกล้ สน.คลองตันหรือยังครับ
ระยะทางไปกลับประมาณ 2-3 กิโลฯ มีสะพานให้นิดหน่อย
ชม.เร่งด่วน อาจรถยนต์พอประมาณ ลองดูครับ...
jklzzz1
สมาชิก
สมาชิก

Re: เพิ่งหัดปั่นค่ะ อยากหาที่ซ้อมปั่นที่รถไม่เยอะมาก แถวพัฒนาการ บางนา ศรีนครินทร์ ไปไหนดีคะ

โพสต์ โดย jklzzz1 »

แนะนำ เวลโล่โดม ในกกท.ครับ มีแต่จักรยาน 100% (ก็แน่ล่ะถึงชื่อนี้ :D )
ANUCHID
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027035152-312
team: -
Bike: giant

โพสต์ โดย ANUCHID »

มาเลยครับถนนสุขุมวิท -บางปุ-คลองสงน้ำ -คลองด่าน ระยะยาวแน่นอนครับ ไป-กลับ50 กมได้ มีไหล่ทางพอสมควร มีเพื่อนๆๆพอสมควร
ting_pt007
สมาชิก
สมาชิก
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย ting_pt007 »

ใครมี trip แจ้งไว้ในหน้านี้หน่อยค่ะ เราก็อยู่แถวพัฒนาการ เหมือนกัน หาเพื่อนอยู่คะ่
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

บึงหนองบอน ปรับปรุงใหม่แล้วนะครับ ปั่นได้รอบบึงเลย เพิ่งเสร็จปรับปรุงใหม่ไม่กี่เดือนมานี่เอง รีบไปก่อนลมหนาวจะหมด
ทางซีคอน เข้าได้เฉพาะจักรยานนะครับ ทะลุผ่านตลาดนัดรถไฟไปด้านหลัง
ไฟล์แนบ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

บึงหนองบอนอีกเสียงครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

มาสนามกีฬาราชมังคลา เขาทำเลนปั่นจักรยาน รอบสนามฟุตบอลราชมังคลา ด้านนอกอาคาร รอบละ800เมตร
เป็นเลนสีฟ้า แบบSky Lane ขึ้นบันไดมาจะเข้าสนามฟุตบอล ก็เจอเลนปั่นจักรยานเลย
ถ้าปั่นที่ถนนรอบนอก ก็รอบละ900เมตร แต่รถยนต์กับมอเตอร์ไซด์เยอะ และขับเร็วมาก
คนปั่นไม่เยอะเท่าไร ปั่นสบายๆ

แต่ถ้าจะไปบึงหนองบอน ก็ปั่นออกเส้นศรีนครินทร์ ปั่นบนฟุตบาตได้ ฟุตบาตกว้าง ไม่ค่อยมีคนเดิน
ปั่นมาเรื่อยๆก่อนที่ห้างซีคอน จะมีทางเข้าตลาดรถไฟ ปั่นไปเรื่อยๆจนถึงสนามก๊อล์ฟ จะมีทางเข้าบึงหนองบอน
ถึงสนามก๊อล์ฟหาทางเข้าบึงหนองบอนไม่ถูกถามคนแถวนั้นเขาได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”