เส้นทางปั่นที่เชียงใหม่

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chayadol_d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

เส้นทางปั่นที่เชียงใหม่

โพสต์ โดย chayadol_d »

พอดีจะได้ไปทำงานประจำที่เชียงใหม่ เลยสอบถามเส้นทางปั่นจักรยานที่รวมตัวปั่นกันประจำ ๆ เพราะอยู่กรุงเทพผมปั่นแต่ที่ Chocolate Ville เพราะใกล้บ้านมาก

แล้วอย่างที่เชียงใหม่เค้าจะรวมตัวปั่นถนนเส้นไหนบ้างครับ จะรีวิวมาให้เลยก็ดีครับ แล้วพวกร้านขายอะไหล่จักรยานในเชียงใหม่ด้วย หรือจะเข้ามาทักทายใน

facebook : Dungjunkok Chayadol ยินดีครับที่ได้

รู้จักกันครับ
7785
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Strava Chiangmai
Bike: Cervelo S2

Re: เส้นทางปั่นที่เชียงใหม่

โพสต์ โดย 7785 »

เช้าๆ เย็นๆ ไปนั่งรอที่ทางเข้าสวนสัตว์เชียงใหม่ครับ เจอะใครก็ทักทายขอปั่นตามได้เลย หรือไม่ก็ปั่นขึ้นไปรอตรงจุดชมวิว (ที่มีศาลาชมวิว) สักพักก็จะมีเพื่อนๆ ทยอยปั่นขึ้น หรืออาจจะนั่งพักรออยู่แล้ว เราก็สวัสดีทักทายชวนคุยโน่นคุยนี้ ทีนี้อยากทราบอะไรหรือนัดกันปั่นก็ตามอัธยาศัยเลยครับ

หรือจะเริ่มจากวงเวียนราชพฤกษ์ก็ได้ครับ นักปั่นเยอะเหมือนกัน มีเส้นทางหลากหลายให้เลือก
chayadol_d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย chayadol_d »

ขอบคุณครับ ที่บอกที่ปั่นหลักในเชียงใหม่ ผมคงไม่เหงาแล้วครับ
joekamthorn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896359073
team: Biker Notation
Bike: Land Rover AL-TS7006
ตำแหน่ง: 543/152 ซ.9 การเคหะฯ หนองหอย ถ.ลำพูน ต.หนองหอย อ.เมือง เชียงใหม่ 50000

โพสต์ โดย joekamthorn »

เส้นเลียบน้ำปิง สายป่าแดดครับ ถนนดี สามารถไปถึง ลำพูน,สันป่าตอง, หรือใกล้ ก็ ต.อุโมงค์ ลำพูน อากาศดี รถน้อยครับ แนะนำครับเพราะปั่นประจำ
Joe kamthorn Chiang Mai
jiras jnn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850396900
team: MTB มุสลิม แม่เหียะ
Bike: KAZE RACE SLASH
ตำแหน่ง: 344/205 ม.8 ต.แม่เหียะ อ.เมือง ชม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jiras jnn »

เส้นแม่เหียะในหลังวัดพระธาตุดอยคำ บรรยากาศสุดยอดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”