รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจากแยกประชานุกูลไปสุทธิสารหน่อยครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
birdvasabi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876740502
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: KHS / KLEIN

Re: รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจากแยกประชานุกูลไปสุทธิสารหน่อยครับ

โพสต์ โดย birdvasabi »

duljae เขียน:ผมใัช้เส้นทางใกล้เคียงกับท่านบนครับ

..1.วิ่งคลองประปา พอผ่านทางรถไฟมานิด แล้วยกรถข้ามสะพานข้ามคลองประปา ตรงหน้าโรงเรียนพาณิชย์อะไรจำชื่อไม่ได้
แล้ววิ่งถนนอีกฝั่งรถน้อยดีครับ

2.ขี่ตรงไปเรื่อย มองซ้ายถึงปากซอยที่มีศาลเจ้าเลี้ยวซ้ายไปสุดเลย (จะให้ชัวร์ถามวินมอไซด์ว่าจะไปออกรถไฟบางซื่อ
เลี้ยวซอยไหน ตอนมั่วทีแรกผมก็ถามพี่วินนะ) เข้าซอยไปจะข้ามคลอง เลยไปมีสามแยกแล้วเลี้ยวขวา
อันนี้ตรงไปเรื่อย ๆไปออก SCG ใต้ดินบางซื่อ สถานีรถไฟบางซื่อ คราวนี้วิ่งผ่านรถไฟไปวิ่งเลียบทางรถไฟไปเรื่อยๆเลยครับ

3.พอถึง 4 แยก เลี้ยวซ้ายออกประดิพัทธ์ ตรงยาวสุทธิสารเลยครับ

หากอยากลองขี่วันหยุด PM มาหาผมได้ จะลองขี่ไปเป็นเพื่อนครับ
ทางนั้นผมเคยขับรถเข้าไปอยู่คับเลยพอนึกภาพออก ขอบคุนมากเลยคับ เด่วคงต้องลองหลายๆเส้นทางดู จะได้รู้ว่าเส้นไหนสะดวก+ปลอดภัยสุดคับ
JUST RIDE!!!
birdvasabi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876740502
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: KHS / KLEIN

Re: รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจากแยกประชานุกูลไปสุทธิสารหน่อยครับ

โพสต์ โดย birdvasabi »

ซามูไร 2 ล้อ เขียน:.....สู้โว้ย.... :lol: :lol:
ขอบคุนมากคร้าบบพี่เสือมืด :mrgreen: :lol:
JUST RIDE!!!
KOKHOR
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย KOKHOR »

มาปะภาพประกอบทางข้าม ทางรถไฟที่ว่าครับ สำหรับคนเดิน จักรยาน มอเตอร์ไซด์ (ภาพจาก Google street view)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

birdvasabi เขียน:
KOKHOR เขียน:มาลองแนะนำเผื่อจะได้เป็นทางเลือกครับ

จาก หมู่บ้านปูนซิเมนต์ไทย ปั่น เข้าหมู่บ้านกลางกรุงรัชวิภา ครับพอออกมา (โดยปกติรถยนต์ออกมาเลี้ยวซ้ายอย่างเดียวเพื่อไปวัดเสมียน)แล้วเลี้ยวขวา ตรงถนนที่เขากั้นไว้ว่าเป็นทางตัน ปั่นจักรยานไปซัก 700-800 เมตร สังเกตทางซ้ายมือ จะมีทางสำหรับ จักรยาน มอเตอร์ไซด์ อย่างเดียวข้ามทางรถไฟ มาออกเส้น Local Road ตรงแถว กม.11 แล้ว ก็เลี้ยวขวา ตรงไปก็จะผ่าน
สถานีขนส่ง เลี้ยวขวาที่สามแยก เพื่อไปทาง เจเจมอลล์ มาถึงสี่แยกตรง อตก. เลี้ยวซ้าย เข้าซอยก็ทะลุออกเส้น พหลโยธิน กลับรถเพื่อวิ่งไป สะพานควาย
(ช่วงระหว่าง สถานีขนส่งถึง สะพานควายตรงนี้ จะมีรถเยอะหน่อยเพราะเป็นทางหลัก แต่ความหวาดเสียวน้อยกว่า เส้นอื่นๆ)

เส้นทางนี้ผมใช้ปั่นจักรยาน จากบ้าน บางซ่อนไป สวนจตุจักร สวนรถไฟ ครับ
ที่ผมศึกษาจาก google map ทางนี้ก็น่าสนใจคับ แต่ตอนแรกผมนึกว่าจะต้องย้อมไปวัดเสมียนก่อนถึงจะเข้าโรคัลโรดที่จะไปสวนรถไฟได้ อีกใจก็คิดว่าจะยกข้ามทางรถไฟก็กระไรอยู่ แต่ถ้ามีทางข้ามทางรถไฟสำหรับรถจักรยานไปได้ก็น่าสนมากเลยคับ ขอบคุนมากเลยคับ :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”