จาก ซ. เอกชัย 109 มีเส้นทางปั่นไป ถนน ชายทะเล-บางขุนเทียน ที่รถน้อยๆไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกไหมครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
yakjang
ขาประจำ
ขาประจำ

จาก ซ. เอกชัย 109 มีเส้นทางปั่นไป ถนน ชายทะเล-บางขุนเทียน ที่รถน้อยๆไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกไหมครับ

โพสต์ โดย yakjang »

เสาร์นี้จะไปทำธุระแถวเอกชัย 109 ช่วงเช้าว่าจะเอาจักรยานออกไปปั่น อยากปั่นเส้นชายทะเลมานานแล้ว
แต่ดูใน google เหมือนรถจะเยอะ มีเส้นทางที่รถน้อยๆไหมครับ ไม่ค่อยชินทางแถวนั้นเลย
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
c_kung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: จาก ซ. เอกชัย 109 มีเส้นทางปั่นไป ถนน ชายทะเล-บางขุนเทียน ที่รถน้อยๆไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกไหมครับ

โพสต์ โดย c_kung »

ใช้เส้นเอกชัยนั่นแหละครับ ปั่นไปจนถึงสามแยกบางบอนแล้วเลี้ยวขวา
ตรงไปจนข้ามสะพานสูงๆ พอลงสะพานมาจะเป็นเส้นเทียนทะเลเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: จาก ซ. เอกชัย 109 มีเส้นทางปั่นไป ถนน ชายทะเล-บางขุนเทียน ที่รถน้อยๆไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยกไหมครับ

โพสต์ โดย iN2 »

ไม่อยากข้ามสะพานสูงๆ ก็ยกข้ามสะพานลอยคับไม่ยาก ตรงแยกที่ท่านด้านบนบอกผมยกประจำ ไม่กล้าขึ้นสะพานคับ กลัวตาย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
เทียนทะเล
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0802705980

โพสต์ โดย เทียนทะเล »

เช้าๆไม่ค่อยมีรถหรอกคับ ยิ่งข้ามสะพานคลองสนามไชยไปแล้ว ยิ่งโล่ง

มาจากเอกชัย 109 วิ่งมาตามพระราม2 แล้ว u turn เกือกม้า เข้าพระราม2

ซอย 61 แล้วตัดเข้า เทียนทะเลได้เลย ผมอยู่เทียนทะเล ซ.22 :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”