รถหายครับ แถว รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า สำเหร่

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
zeroforce
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Full sus

รถหายครับ แถว รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า สำเหร่

โพสต์ โดย zeroforce »

โดนตัดสลิงออกไปครับ จอดไว้ใต้หอ ใครพบเห็น แจ้งด่วนครับ ตอบกลับ หรือ PM มาได้ครับ

ขอบคุณเวป ขอบคุณทุกท่านครับ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

Re: รถหายครับ แถว รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า สำเหร่

โพสต์ โดย bianchikuma »

หาเจอไวๆนะครับ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
PARKPOOM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812827701
team: เสือภูเขา DESIGN
Bike: เสือภูเขา

Re: รถหายครับ แถว รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า สำเหร่

โพสต์ โดย PARKPOOM »

ขอให้ได้คืนโดยเร็วครับ ขอให้จับไอ้หัวขโมยให้ได้ด้วยครับ
แถวนั้นมีกล้องวงจรปิดมั้ยครับ เผื่อจะได้ไปขอเค้าดูครับ
naowarin_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875569037
Bike: zoom
ตำแหน่ง: ฝั่งธน กทม.

โพสต์ โดย naowarin_ja »

ผั่งธนอีกแล้ว รถฟูลซัสรูปทรงเหมือนรถผมต่างกันคนละยี่ห้อ อยู่ใกล้ๆเป็นหูเป็นตาให้ครับ
"ผมอีกคนหนึ่งที่รักในการปั่นจักรยาน และยังช่วยลดภาวะโลกร้อนด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับชาวจักรยานทุกๆคน"
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

โถ่ท่าน รถเทพระดับนี้สลิงจิ๋วเดียวเอง น่าจะใช้ซักสามสี่พัน
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
zeroforce
สมาชิก
สมาชิก

หรือแจ้งมาที่เบอร์ 085-2840925 ครับ

จะได้ตามไปพร้อมกันกับเพื่อน
zeroforce
สมาชิก
สมาชิก

อะไหล่ของรถครับ มี

frame araya full sus สีตามรูป
ชุดขับเคลื่อน Deore LX 24 speed จานใบใหญ่สุดเป็น XT ชิฟเตอร์มือซ้ายมีตัวหนังสืออยู่ชัดเจน ส่วนของมือขวาลบไปแล้วมีรอยแตก
ล้อ XT 26" ยาง Kenda 2.1 มีรอยตามขอบยาง
โชคหน้า RST GLA ยุบ 100
บาเอน ไทรก้อน
เบรก วี ชิมาโน่ สายสีเงิน กับแดง
หลักอาน X-tasy

เผื่อใครเจอแบบแยกชิ้น จะได้ตามได้ว่าเอามาจากไหน

ขอบคุณครับ
ziplord
สมาชิก
สมาชิก
Bike: pioneer และ coyote extreme2
ตำแหน่ง: ฝั่งธน

โพสต์ โดย ziplord »

จะช่วยดูให้อีกแรงครับ สงสัยคงเล็งไว้นานแล้วเป็นแน่ถึงเตรียมอุปกรณ์มาตัด
ขีรถพับ pioneer สีขาว รุ่นธรรมดาๆ
coyote extreme2
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

ตอนนี้มี facebook ที่เกี่ยวกับจักรยานหาย ลอง search หาดูนะครับ แล้วเอาไปโพสที่นั่น อาจช่วยได้อีกทาง
tkcom
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tkcom »

umbabab เขียน:โถ่ท่าน รถเทพระดับนี้สลิงจิ๋วเดียวเอง น่าจะใช้ซักสามสี่พัน
U-Lock 2 ตัว หนักหน่อยแต่คุ้ม

เรื่องการจอด อยากให้ทุกคนจัดหนัก ล็อกโหดๆให้เป็นนิสัยครับ
เราต้องการที่จอดจักรยานปลอดภัย // Secure Bicycle Parking NOW
https://www.facebook.com/SecureBicycleParkingNOW
"เพราะไม่มีใครอยากเดินกลับบ้านพร้อมน้ำตา"
zeroforce
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณคร้าบ ทุกท่าน

รถผมผมเชื่อว่า มีคันเดียวใน กทม.แน่ ๆ รุ่นนี้
pooklookclub
สมาชิก
สมาชิก
Bike: วินเทจ

โพสต์ โดย pooklookclub »

ขอให้เจอนะคะ
สิทธิชัย วัฒนาธนกุล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCHA, Audax Randonneurs Thailand

โพสต์ โดย สิทธิชัย วัฒนาธนกุล »

PARKPOOM เขียน:ขอให้ได้คืนโดยเร็วครับ ขอให้จับไอ้หัวขโมยให้ได้ด้วยครับ
แถวนั้นมีกล้องวงจรปิดมั้ยครับ เผื่อจะได้ไปขอเค้าดูครับ
zeroforce
สมาชิก
สมาชิก

ไปสอบถามมาแล้วครับ แต่มารู้ทีหลังว่ากล้องวงจรปิดของ กทม. หน้า รพ. มันคงช่วยอะไรไม่ได้เพราะมีคนบอกมา อย่่าเสียเวลาเลย พี่เคยไปมาก่อนเราแล้ว พอเค้าบอกพี่พี่ก็ตกใจเหมือนกัน เรื่องกล้องวงจรปิด เค้าบอกมันจับภาพไม่ได้หรอก เพราะ...
congto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892653499
team: Super Highway Bangkok
Bike: รถเหล็ก แฮนด์เมดไทย Neo Vintage
ตำแหน่ง: 17/39 ม.3 ต.หอมเกร็ด อ.สามพราน จ.นครปฐม

โพสต์ โดย congto »

zeroforce เขียน:ขอบคุณคร้าบ ทุกท่าน

รถผมผมเชื่อว่า มีคันเดียวใน กทม.แน่ ๆ รุ่นนี้
ขอให้ได้คืนไวๆครับ ...........เป็นกำลังใจให้ครับ
แต่ขออนุญาตแจ้งเตือนเพื่อนๆครับรถเราเราต้องจดหมายเลขตัวถังหรือถ่ายภาพไว้ให้ดีครับ เอาไว้อ้างอิง บ้านผมถูกล้อมรอบด้วยเซียงกงแถวนครปฐม
ในสิ่งที่พี่เชื่อว่ามีคันเดียวในกทม. อย่างพึ่งมั่นใจนะครับหากเราไม่มีอะไรอ้างอิงดังเช่นเลขตัวถังไปเจอตัวเหมือนกันเข้า จะไปกันใหญ่ พวกโจรสมัยนี้มันก็สิงตามเว็บนี่แหละครับหาข้อมูล โจรขโมยมอร์ไซ เอาไปแยกชิ้นส่วนอะไหล่ขายกันบาน จักรยานพี่หากเป็นโจรที่มีทักษะในการถอดประกอบก็จบครับเรื่องอะไหล่ .......ผมเห็นArayaรุ่นนี้ลงมาแถวพุทธมณฑลสาย7 มา 3 คันแล้วครับ สีนี้เด๊ะเลย อ่ะะะะะะะะะะะะะะะะะ .............................. รถส่วนตัวที่ผมใช้เองทุกคัน ถ่ายภาพเก็บอย่างละเอียดทุกมุม เพราะหากวันใดวันนึงได้เจอแค่ตัวถัง ผมเชื่อว่าเราจะคลำทางหาโจรได้ง่ายขึ้นครับ .........................
ปล.ผมก็หายมาแย้วววววว คันนั้นแทบไม่ได้ถ่ายรูปเลย :D
จะแก่หรือหนุ่ม..เมื่อจิตเลวทุกอย่างก็ไม่ดี....มันไม่ดีที่ตนตั้งแต่ต้นจนปลาย ตายก็ไม่ดี..(สุปุตฺโต ภิกขุ)
จิตเกิดดับทุกขณะตอน จิตสุขก็ดับและเกิดที่สุข จิตทุกข์ก็ดับและเกิดที่ทุกข์..... ปั่นไปด้วยจิตว่าง รู้ลมหายใจเข้าออกยาวสั้น มองทุกรูปนามด้วยจิตอันดี...

http://www.facebook.com/Baiboonbike
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”