เตือนภัย อันตราย ปั่นจักรยานในเมือง

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สิทธิชัย วัฒนาธนกุล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCHA, Audax Randonneurs Thailand

เตือนภัย อันตราย ปั่นจักรยานในเมือง

โพสต์ โดย สิทธิชัย วัฒนาธนกุล »

ช่วยกันเตือนภัย ถนนเส้นไหน อันตราย ทั้งจาก เส้นทาง และ คน อย่างแรกเลยผู้หญิงไม่ควรปั่นคนเดียวเวลาที่พระอาทิตย์ตกแล้ว ถนนพระราม 2 แถว รพ.บางปะกอก9อินเตอร์เนชั่นแนล ตึก GFPT :o ทุ่มเดียวเองครับ มีคนขี่มอไซด์ ผู้ชายสองคน ขี่มาตีก้นแล้วหัวเราะแล้วก็บีบหนีไปอย่างเร็ว น่าจะคนพม่า ครับ เหอ ๆ จากหน้าตา ไม่สวมหมวกกันน๊อต อันตรายครับฝากไว้ ถนนเส้นนี้ด้วย เหตุการณ์ผมเกิดวันที่ 20 มิ.ย. 56 ครับ เอารถแฟนไปติดไมล์ -.-
แก้ไขล่าสุดโดย สิทธิชัย วัฒนาธนกุล เมื่อ 15 ส.ค. 2013, 12:34, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
mesia82
สมาชิก
สมาชิก
team: travel alone
Bike: Bianchi Impulso
ตำแหน่ง: Bangkokian

Re: เตือนภัย อันตราย ปั่นจักรยานในเมือง

โพสต์ โดย mesia82 »

กระทู้จากพันทิปครับ

อันนี้โดนแถวๆช่อง 3 ถนนพระราม 4 :(

http://pantip.com/topic/30642887
Birding & Biking
pp_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0971046003
team: ไร้สังกัด
Bike: จักรยานพังๆ
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม

Re: เตือนภัย อันตราย ปั่นจักรยานในเมือง

โพสต์ โดย pp_poom »

เคยอ่านเจอ เส้น Local road หน้าวัดเสมียน
เลิกปั่นแล้วครับ
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

เอาแบบที่ผมปั่นแล้วไม่ชอบเลยนะ

local road หลัง 2ทุ่ม
พระราม 4 หลัง 3 -5 ทุ่ม
เส้นสุขุมวิท หลัง 4ทุ่ม --- เที่ยงคืน
เส้นรามอินทรา --------- เกือบตลอดทั้งคืน
เส้นพระราม 9 หลัง 2-3ทุ่ม
เลียบทางรถไฟ สามเสน---ดุสิต หลัง 2-3ทุ่ม
ยังมีอีกเยอะครับ - -

อันตรายส่วนใหญ่ จะเป็นรถเร็ว+แว้นครับ
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ไม่ควรผ่านทุกจุดที่เดินเท้าผ่านแล้วอัญตรายแหละครับ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
warm.kmitl
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837049418/0804233617
team: ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช, KLONG 6 CYCLING TEAM, เสือเข็น
Bike: 1.LAPIERRE AERO STORM TT BIKE, 2. RIDLEY NOAH RS, 3.SCOTT SCALE 70, 4.ORBEA AQUA, 5.BIANCHI KUMA 5100, 6.GIANT TERRAGO TEAM 7.MERIDA MATTS 40D, 8.MERIDA SCULTURA 400, 9.SPECIALLIZED S-WORKS TARMAC
ตำแหน่ง: มทร.ธัญบุรี ต.คลอง 6 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี (บ้านเกิด จังหวัดนครศรีธรรมราช)

โพสต์ โดย warm.kmitl »

แถวปทุมธานี รังสิต ธัญบุรี คลองหลวง เส้นเลียบคลองต่างๆ นี้ก็น่ากลัว โดยเฉพาะหลังท้องฟ้ามืดมิดเป็นต้นไปยิ่งอันตราย ถึงจะเป็นนอกเมืองก็ตามครับ โจรทั้งนั้น ทางที่ดีควรปั่นเป็นพวก และพกพาสิ่งที่คิดว่าป้องกันตัวได้ยามฉุกเฉินเอาไว้ครับ

ด้วยความปราถนาดี
วอร์ม
blacklady
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Lifeandliving BikeNet
Bike: Oltrexr2
ตำแหน่ง: Chonburi

โพสต์ โดย blacklady »

มารอเก็บข้อมูลนะคะ
เพราะปั่นคนเดียวประจำ :roll:
Yong_183
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: TREK 4400

โพสต์ โดย Yong_183 »

ตะแกรงครับ ตรงพระราม 9 แยกรามคำแหง ตรงไป ศรีนครินทร์ A-B ตลอดแนวประมาณ 450 เมตร
ผมเคยเอาเสือภูเขายาง 1.75 หย่อนระหว่างช่อง ถ้าขี่บวกน้ำหนักคนตกแน่นอนครับ
ถ้ายางเล็กอันตรายแน่ครับ

ปล. ผมไปนานแล้วครับไม่แน่ใจว่าเขาแก้ไขหรือยังนะครับ
ไฟล์แนบ
danger.jpg (74.16 KiB) เข้าดูแล้ว 7418 ครั้ง

ปั่นตามใจ ไปตามแรง แซงได้แซงไป

... :o รอตรูด้วย

Lotteee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0844496785
Bike: Ridley

โพสต์ โดย Lotteee »

กลางคืนมันแน่นอนอยู่แล้วครับ ไม่เหมาะที่จะปั่นคนเดียว :evil: :evil:
ID LINE: lottepeerapat
มันจะเป็นล้อเทพ เฟรมเทวดาที่วิศวกรแห่งตำนานสร้างมา ก็ไม่สู้การออกแรงซ้อม
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ปั่นกลางคืนคนเดียว อันตรายมากกครับ เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่า ส่วนใหญ่ปัญหาน่าจะมาจากเด็กแว๊นซ์ซิ่งตามท้องถนน ยิ่งถนน เลียบสถานีรถไฟสามเสน น่ากลัวมาก ขนาดผมขับรถยนต์ตอนกลางคืน ผมยังไม่กล้าใช้เส้นนั้นเลย ถนนกลางคืนที่น่าจะปลอดภัยน่าจะเป็นพวกถนนที่มีคนมากๆ พลุกพล่านหน่อย
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

mesia82 เขียน:กระทู้จากพันทิปครับ

อันนี้โดนแถวๆช่อง 3 ถนนพระราม 4 :(

http://pantip.com/topic/30642887
ไว้คราวหน้าเวลาปั่นตอนกลางคืนเส้นนี้ ผมจะเอาแพมเพริทที่มีอึของลูกผม ใส่ในกระเป๋าคาดติดไว้หลังรถด้วยล่ะกัน จะได้ฝากพวกมันไปทิ้ง :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”