ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ จักรยานแม่บ้านของญี่ปุ่น สเตอร์หลังสามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน

ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ จักรยานแม่บ้านของญี่ปุ่น สเตอร์หลังสามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Surasit Chuanhathai » 25 มิ.ย. 2017, 12:13

คือทางร้านที่ผมเอาไปซ่อม เขาบอกว่าสเตอร์หลังรุ่นนี้ไม่สามารถเปลี่ยนได้ ถ้าจะเปลี่ยนต้องยกทั้งล้อใหม่เลยครับ

Re: ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ จักรยานแม่บ้านของญี่ปุ่น สเตอร์หลังสามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย pure111 » 25 มิ.ย. 2017, 20:10

มันมีหลายรุ่น ถ้ามีรูปสมาชิกน่าจะแนะนำได้ แต่ถ้ารุ่นเก่ามากๆก็เปลี่ยนไม่ได้ครับมันไม่มีอะไหล่ เขาเลิกผงิตไปแล้ว
มนุษย์ต่างมีชีวิตในปัจจุบันเพียงเสี้ยววินาทีเท่านั้นและทุกคนไร้ซึ่งอนาคตเพราะอนาคตเป็นเพียงสิ่งเพ้อฝัน..แต่เราท่านต่างก็ชื่นชมหรือขมขื่นกับอดีตที่ยาวนานของตนเอง ดังนั้นพึงดำรงตนในปัจจุบันด้วยความไม่ประมาทเพื่อสร้างอดีตที่น่าชื่นชม...

Re: ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ จักรยานแม่บ้านของญี่ปุ่น สเตอร์หลังสามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 27 มิ.ย. 2017, 09:10

ลองถ่ายรูปมาดูครับ บางรุ่นเปลี่ยนได้

หรือ ลองไปร้านจักรยาน เก่าๆหน่อย มักจะมีของบางอย่างเก็บไว้
อาจจะเปลี่ยนได้ครับ ไปร้านใหม่ๆ บางทีเขาไม่รู้จักของรุ่นเก่า ก็
ไปทางง่ายคือเปลี่ยนเป็นของุ่นใหม่

ร้านเก่าๆ เห็นกลางซอยสุทธิสารมีร้านนึง และแถวๆวัดใหม่เสนาก็เห็นร้านนึง
ลองๆหาร้านใกล้บ้านและสะดวกดูครับ