ล้อฮาร์ฟใช้เทปกาวอะไรติดดีครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bigphan
สมาชิก
สมาชิก
team: เดี่ยว
Bike: 2

ล้อฮาร์ฟใช้เทปกาวอะไรติดดีครับ

โพสต์ โดย bigphan »

รบกวนสอบถามทุกท่านครับ
ผมจะเปลี่ยนเทปกาวติดล้อคาร์บอน C50 ยางฮาร์ฟ เพื่อนๆมีแนะนำเทปกาวตัวใหน
และมีแบบดีๆถูกหาได้ง่ายบ้างมั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
พยัญชนะในภาษาไทยและภาษาอังกฤษ..ที่ผสมผสานกันได้อย่างลงตัวคือ "พ. D"
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

Re: ล้อฮาร์ฟใช้เทปกาวอะไรติดดีครับ

โพสต์ โดย RoBBen »

ได้ยินว่าเขาใช้ 3M กัน
แต่ส่วนตัวผมใช้ กาวยาง กระปุกละ 40฿
เวลาล้างก็ใช้ acetone ทา
มันถูกกว่าเยอะ
bigphan
สมาชิก
สมาชิก

Re: ล้อฮาร์ฟใช้เทปกาวอะไรติดดีครับ

กระปุกสีส้มหรอครับผม
พยัญชนะในภาษาไทยและภาษาอังกฤษ..ที่ผสมผสานกันได้อย่างลงตัวคือ "พ. D"
bigphan
สมาชิก
สมาชิก

เวลาติดตั้งล้อมันจะลำบากมั้ยครับพอแปะมันขยับแก้ไขไม่ได้อะครับ
สนใจครับแต่ติดไม่เป็น
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย RoBBen »

bigphan เขียน:เวลาติดตั้งล้อมันจะลำบากมั้ยครับพอแปะมันขยับแก้ไขไม่ได้อะครับ
สนใจครับแต่ติดไม่เป็น

นักปั่นรุ่นคุณปู่เขาแนะนำยี่ห้อ บอสนี่ ไว้อ่ะครับ
8868772806686.jpg (15.14 KiB) เข้าดูแล้ว 5109 ครั้ง
แต่ถ้าหาไม่ได้ ยี่ห้ออื่นก็พอได้

เวลาติดตั้ง ก่อนใส่ยางต้องสูบลมยางทิ้งไว้สักคืนนึง แล้วก็ยืดยางให้มันอ่อนตัวนิดหน่อย
ก่อนใส่ปล่อยลมให้พอยืดหยุ่น พอขึ้นเข้าวงล้อแล้วก็ต้องรีบปรับให้มันกลมก่อนที่กาวจะแห้ง
จากนั้นก็อัดลมเต็มที่ ทิ้งไว้อีกคืน

ลองดูตามยูทูป บางเจ้าก็แนะว่า ปล่อยลมสุดแล้วเอาวงล้อบดยางตอนติดตั้งเสร็จ

แต่ถ้ากาวแห้งแล้วปรับอะไรไม่ได้ นอกจากแกะมาทากาวใหม่ครับ

ใช้ดีนะครับ เบาดี เดี๋ยวนี้มีน้ำยาอุดด้วย ยิ่งสะดวก
ในรุ่นล่างๆ คุณจะได้เซ็ทยางที่เบากว่ายางงัด ในราคาที่จ่ายพอๆกัน
bigphan
สมาชิก
สมาชิก

สุดยอดเลยครับ
ขอบคุณมากๆครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”