อยากถอดโม่ล้อดูราเอส C50

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน

อยากถอดโม่ล้อดูราเอส C50

โพสต์ โดย bigphan » 08 ต.ค. 2016, 13:00

วิธีถอดโม่ล้อดูราเอส เพื่อนๆมีวิธีถอดใหมครับ แต่ผมมองดูมันเป็นบ่าต้องใช้เครื่องมืออะไรถอดครับผม
รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับผม
พยัญชนะในภาษาไทยและภาษาอังกฤษ..ที่ผสมผสานกันได้อย่างลงตัวคือ "พ. D"

Re: อยากถอดโม่ล้อดูราเอส C50

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 08 ต.ค. 2016, 16:52

เครื่องมือเฉพาะที่เป็นรูปบ่านั่นล่ะครับ แต่เมืองไทยไม่เคยเห็นใครเอามาขายเลย
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย bigphan » 16 ต.ค. 2016, 10:49

มองตาเปล่าเห็นเป็นแบบที่สเก็ตครับ หมดทางถอดออกครับ ว่าจะให้โรงกลึงทำบล็อกดีมั้ยน้า
พยัญชนะในภาษาไทยและภาษาอังกฤษ..ที่ผสมผสานกันได้อย่างลงตัวคือ "พ. D"

โพสต์ โดย bigphan » 16 ต.ค. 2016, 10:50

แล้วตรงกลางต้องใช้ปะแจหกเหลี่ยมหรือเปล่า แต่มันใหญ่กว่าปะแจที่มีที่บ้าน

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 20 ต.ค. 2016, 18:49

bigphan เขียน:แล้วตรงกลางต้องใช้ปะแจหกเหลี่ยมหรือเปล่า แต่มันใหญ่กว่าปะแจที่มีที่บ้าน

ส่วนใหญ่ใช้เบอร์ 11 หรือ 13 บางรุ่นใช้เบอร์ 12 ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย bigphan » 23 ต.ค. 2016, 12:48

ขอบคุณมากๆครับผม
แต่ของผมเป็น 4 แฉกครับตัดบล็อกยากจังครับผม