หาเพื่อนปั่น กลุ่มออกทริป เคหะบางพลี บ้านเอื่ออาทรเมืองใหม่บางพลี

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
ไอ้นายหล่านย่า
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0917783306

หาเพื่อนปั่น กลุ่มออกทริป เคหะบางพลี บ้านเอื่ออาทรเมืองใหม่บางพลี

โพสต์ โดย ไอ้นายหล่านย่า »

สวัสดีครับผมมือใหม่ครับปั่นจักรยานมาได้ประมาณ 2 เดือนละปั่นคนเดียว ผมทำงานอยู่สมุทรปราการ อยากเข้าร่วมกลุ่มแถวไกล้ๆ แฟรตเมืองใหม่ บ้านเอื่ออาทร เคหะบางพลี แถวๆนี้นะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆมีใครปั่นแถวนี้และมีกลุ่มบ้างครับช่วยรับผมเข้ากลุ่มที่ครับอยากออกทริปบ้างนะครับ แบบว่าปั่นไปเลื่อยๆนะครับ
my_qrcode_1448504637957.jpg (18.73 KiB) เข้าดูแล้ว 4846 ครั้ง
ID LINE ของผมนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ดึงผมเข้ากลุ่มเลย

หรือ แนะนำกลุ่มให้ผมก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
poonchompoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

Re: หาเพื่อนปั่น กลุ่มออกทริป เคหะบางพลี บ้านเอื่ออาทรเมืองใหม่บางพลี

โพสต์ โดย poonchompoo »

สนใจเข้ากลุ่มกับผมมั๊ยครับ มีคนเดียว ปั่นคนเดียว บางที่มีหมาวิ่งตามเป็นเพื่อน
อยู่ในนิคมบางพลีครับ ตอนเย็นเลิกงานปั่นรอบๆ10โลก็กลับบ้าน
จะมีกลุ่มสมุทรปราการปั่นกันมาเส้นสุขุมวิทสายเก่าไปทางบางประกงอยู่ครับ
ชีวิตต้องซู่...
รูปประจำตัวสมาชิก
saton
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺBuffalo rider
Bike: GT Force Pro 2014

Re: หาเพื่อนปั่น กลุ่มออกทริป เคหะบางพลี บ้านเอื่ออาทรเมืองใหม่บางพลี

โพสต์ โดย saton »

รู้จักร้านดีไบค์ แถวๆบางบ่อไหมครับ ที่นั้นปั่นกันทุกเย็น และบางทีเสาร์อาทิตย์มีออกทริป ลองไปถามๆดูได้ครับ
เวลาออกปั่นตอนเย็นก็ราว 17.00
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”