เตือนภัยแก๊งปาไข่ ถนนพระราม4 บริเวณหน้าช่อง3ครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
constanjim
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-778-7985
team: Umbrella Corporation
Bike: GT AVALANCHE 3.0 2011

เตือนภัยแก๊งปาไข่ ถนนพระราม4 บริเวณหน้าช่อง3ครับ

โพสต์ โดย constanjim »

เตือนภัยเพื่อนๆพี่น้องชาวจักรยานที่ใช้เส้นทางพระราม4 ช่วงดึกๆครับ เมื่อวันพุธที่ 20 กันยา เวลาประมาณ 5ทุ่ม45 นาที ผมได้ปั่นจักรยานกลับจากที่ทำงานย่านลุมพินี ใช้เส้นทางถนนพระราม4 จะกลับบ้านที่พระโขนง ขณะผ่านหน้าช่อง 3 ก็มีกลุ่มวัยรุ่นขี่มอเตอร์ไซด์มา 4-5 คัน หนึ่งในนั้นได้ปาไข่ใส่ โดยปามาจากด้านหลังโดนกระเป๋าเป้แล้วแฉลบมาโดนลำตัวกับจักรยาน เหนียวเลยครับ แต่ผมก็ไม่หยุดขี่ ยังขี่ต่อไปอีกจนผ่านปั้มแก๊ส ใกล้ๆกับร้านชาบูฟูฟู มันตามมาซ้ำดาบสองครับ คราวนี้แม่นมากปาใส่โดนหัวเลย แต่เคราะห์ดีที่ใส่หมวก บอกเลยครับว่า ถ้าไม่ใส่ถึงจะเป็นไข่ไก่ก็stunได้นะครับ คือแม่งมีแรงบวก ช่วงนั้นโคตรโมโหเลย แต่ไม่กล้าด่ากลับเพราะพวกมันมากัน 2 คน แล้วยังไม่รู้ว่ามีอาวุธด้วยหรือเปล่า แต่พอผ่านมาถึงรพ.เทพธารินทร์ มันก็ไม่ตามมาแล้วครับ ซึ่งเหตุการณ์นี้ ผมได้แจ้งความลงบันทึกประจำวันกับทางสน.ทองหล่อ เรียบร้อยแล้ว ระวังตัวกันด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าพวกผีเปรต ห่าลากนี่แม่งจะเปลี่ยนจากปาไข่เป็นปาหินรึเปล่า.......
ปล.ที่นี่ประเทศไทยหรือบราซิลวะ
A10
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: เตือนภัยแก๊งปาไข่ ถนนพระราม4 บริเวณหน้าช่อง3ครับ

โพสต์ โดย A10 »

ขี่จักรยานคนเดียวตอนดึกๆ ก็อันตรายอยู่แล้ว ไปเจอพวกเด็กเหลือขอ ปาไข่แกล้งอีก ใจกลาง กทม.แท้ๆ ขอให้จับตัวให้ได้ กล้องวงจรปิดมีเยอะครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: เตือนภัยแก๊งปาไข่ ถนนพระราม4 บริเวณหน้าช่อง3ครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ขอบคุณที่เตือน
แต่ขี่กลางคืน ของดเด็ดขาด เพราะ อันตรายรอบด้าน
ทั้งจากการมองไม่เห็นพื้นถนน หลุมบ่อ รถยนต์ที่อาจจะมองไม่เห็น
และ จากมิจฉาชีพในรูปแบบต่างๆ

ไม่จำเป็นจริงๆ อย่าขี่เลยครับ
constanjim
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-778-7985
team: Umbrella Corporation
Bike: GT AVALANCHE 3.0 2011

โพสต์ โดย constanjim »

ช่วงนี้ ถ้าเลิกงาน5ทุ่มกว่าๆ ผมนั่งแท็กซี่กลับบ้านครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ช่วง 3 ทุ่มไป ผีซุกจริงครับ ผมก็ไม่ชอบปั่นช่วงเวลานี้เลย เคยปั่นแถวบ้านช่วงเวลานี้แหละ ดั้นมีแก๊งแว๊นมาขี่แข่งกันเสียฉิบ ไอ้ผมก็ทำเฉยขี่ผ่าน ๆ มันไป

ผมเลยเลื่อนมาปั่นตี 3 แทน โครตเงียบสงบ มีรถวิ่งเร็วบ้าง คันสองคัน ไม่เยอะเหมือนช่วงเวลาอื่น แต่บางทีขึ้เกียจตื่นซะนี่
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”