ชาวทัวริ่งที่ปั่นไปเพชรบุรี หัวหิน เขาใช้เส้นทางถนนหลักใช่รึเปล่าครับ?

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ชาวทัวริ่งที่ปั่นไปเพชรบุรี หัวหิน เขาใช้เส้นทางถนนหลักใช่รึเปล่าครับ?

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ใช้เส้นทางถนนเพชรเกษมเป็นหลักรึเปล่าครับ หรือว่านิยมใช้เส้นทางอื่นกันครับ

รถไฟสายใต้ส่วนใหญ่มีตู้สัมภาระใช่มั้ยครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
Witit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818511926
Bike: Gary Fisher / TrinX / Araya Touring

Re: ชาวทัวริ่งที่ปั่นไปเพชรบุรี หัวหิน เขาใช้เส้นทางถนนหลักใช่รึเปล่าครับ?

โพสต์ โดย Witit »

ลองไปเสันบางตะบูนเข้าบ้านแหลมไปออกชะอำแล้วดิ่งเข้าหัวหินดูครับสภาพแบบธรรมชาติดีครับ
ใช้สองล้อไม่ง้อน้ำมัน ปั่นเรื่อยเรื่อย เหนื่อยก็พัก
............Banchang Rayong...........
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: ชาวทัวริ่งที่ปั่นไปเพชรบุรี หัวหิน เขาใช้เส้นทางถนนหลักใช่รึเปล่าครับ?

โพสต์ โดย pomroland »

เข้ามาเชียร์เส้น บางตะบูนเช่นกันครับ หาดเจ้าสำราญ-ปึกเตียน-ชะอำ-หัวหิน
yut7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: GigaBike
Bike: Bianchi Sempre

โพสต์ โดย yut7 »

ทางบ้านแหลม สวย ครับ ลมแรงแต่สวย
ความสุขเรา คือการออกไปปั่นครับ
ธนกฤต จำลองรักษา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814467708
Bike: trek3900

โพสต์ โดย ธนกฤต จำลองรักษา »

ใช้เส้นบ้านแหลมครับ
fธนกฤต-สักวันบุญมาชะตาคงดี
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

อีกเส้นที่น่าสนใจโดยเฉพาะคนชอบภูเขา ถนนราดยาง กว้าง 4 เลน รถยนต์วิ่งน้อย เลยเขาย้อยไป จะมีเส้นไปเข้าหนองหญ้าปล้อง ไปแก่งกระจาน บ.หนองพลับ บ.ห้วยมงคล อาจจะแวะไปเที่ยวน้ำตกป่าละอู แล้วค่อยไปหัวหิน
yut7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: GigaBike
Bike: Bianchi Sempre

โพสต์ โดย yut7 »

ขอเลขถนน ด้วยครับ เข้าหนองหญ้าปล้องตรงสะพานข้าม ถนนเพชรเกษม หรือเปล่าครับ

ป่าละอู ตอนเย็นๆ ระวังช้างนะครับ
ความสุขเรา คือการออกไปปั่นครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Witit เขียน:ลองไปเสันบางตะบูนเข้าบ้านแหลมไปออกชะอำแล้วดิ่งเข้าหัวหินดูครับสภาพแบบธรรมชาติดีครับ
ขอบคุณครับ

ถ้ามาจากสมุทรสงคราม ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำแม่กลอง ไปจนถึง ปั๊มปตท พระราม2 ไปหน่อย มีสะพานลอยคนข้าม ถัดไปจะเห็นป้ายศรชี้ "หาดเจ้าสำราญ หาดปีกเตียน หาดชะอำ" ถนนเส้น 4012 แล้วใช้เส้น 4028 4033 (คือเส้นที่ขึ้นต้นด้วย 40xx) คือเส้นที่ว่าใช่มั้ยครับ

ในแผนที่กูเกิล มันจะไปบรรจบกับถนนเพชรเกษมที่ชะอำ ใช้เส้นนี้ต่อไปจนถึงพระราชวังราชนิเวศน์ได้เลย
สถานีรถไฟก็อยู่ไม่ไกลนัก
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

ทีนี้ถ้าย้อนกลับมาที่ถนนสุขสวัสดิ์เป็นจุดเริ่มต้น ควรใช้เส้นทางใดที่เหมาะสม ปลอดภัยครับ ผมเคยปั่นไปกับเพื่อน 2 คนไปท่าฉลอม มหาชัย ใช้เส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล แต่ดูเหมือนจะอ้อมไกลมากเลย
ขวด

เสือทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0985354311
team: SAI 1 BIKE-CLUB
Bike: racdac&neo bike&marushi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือทอง »

ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยนะครับ
SAI 1 BIKE-CLUB / สับถังฝั่งธนฯ
kun sert
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 065-3535459
team: อิสระ
Bike: ิBIANCHI

โพสต์ โดย kun sert »

Dhandranunda เขียน:ทีนี้ถ้าย้อนกลับมาที่ถนนสุขสวัสดิ์เป็นจุดเริ่มต้น ควรใช้เส้นทางใดที่เหมาะสม ปลอดภัยครับ ผมเคยปั่นไปกับเพื่อน 2 คนไปท่าฉลอม มหาชัย ใช้เส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล แต่ดูเหมือนจะอ้อมไกลมากเลย
เส้นทางที่ผมปั่นบ่อย จากถนนสาทรไป ปั๊มป.ต.ท. คลองโคน 80 โล ( ทางเข้าไปบางตะบูนและบ้านแหลม ยาวไปถนนหาดเจ้าสำราญ )

มักจะใช้เส้นถนนพระราม 2 ยาวตลอด ไหล่ทางจากแยกมหาชัยไปกว้างปั่นสบาย ระวังแยกตัดกับถนนกาญจนาพิเษก รถมาก

และเราต้องตัดออกขวาเพื่อข้ามสะพานต่างระดับ บางครั้งถ้าไปกลุ่มใหญ่ผมจะชิดซ้ายไปกลับรถหลังด่านเก็บเงิน

และต้องระวังอีกอย่างก่อนถึงมหาชัย มอเตอร์ไซด์ย้อนศรเยอะ จากสามแยกสุขสวัสดิ์-พระราม 2 ถึงปั๊ม ป.ต.ท.คลองโคน

ระยะทางประมาณ 70 โลเศษ

เมื่อ 4 ปีก่อนงานปั่นประเพณี ก.ท.ม.- หัวหิน ก็ใช้เส้นทางนี้ สวนธน-คลองโคน-บ้านแหลม -หาดเจ้า-ชะอำ-หัวหิน

เส้นบ้านแหลม - หาดเจ้าลมแรงมาก
ปั่นจักรยานได้อะไร
มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข และ มีความอดทนมากขึ้น
มีสุขภาพจิตดี, มีสมาธิ, สมองปลอดโปร่ง
มีโลกทรรศที่กว้างไกลขึ้น
ได้มิตรภาพและสังคมที่กว้างขึ้น
ตื่นตัว, กระฉับกระเฉง, และชลอความชรา
กินได้, และนอนหลับสนิท
มีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน, มีน้ำใจนักกีฬา, เผื่อแผ่และแบ่งปัน
ARCHtists
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ARCHtists »

kun sert เขียน: เส้นบ้านแหลม - หาดเจ้าลมแรงมาก
ช่วงนี้ อาจจะมีฝนแถมให้เป็นพิเศษด้วยครับท่าน :mrgreen:
SMART HAS THE PLANS, STUPID HAS THE STORIES.
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
ระวังแยกตัดกับถนนกาญจนาพิเษก รถมาก
ผมดูในกูเกิล ปวดหัวกับแยกนี้เหมือนกันครับ อะไรก็ไม่รู้แบบไปไม่เป็นเลย ฮา
ขวด

O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ภาพพร้อมคำเล่าในไดอารี่ชีวิตของผมเองอย่างละเอียดอยู่ในลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://www.racing-club.net/board/index.php?topic=9580.0
fear is a mind killer
choochat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-1866138
team: nkbc
Bike: trek 6500 merida soma saga surly

โพสต์ โดย choochat »

อยากไปหัวหินเหมือนกันครับ..เริ่มต้นจากสระบุรีไปทางไหนครับที่ไม่ต้องเข้า กทม.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”