ยาง กึ่งทัวร์ริ่ง/กึ่งหมอบ 700x28C รบกวนแนะนำด้วยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ARCHtists
สมาชิก
สมาชิก

ยาง กึ่งทัวร์ริ่ง/กึ่งหมอบ 700x28C รบกวนแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ARCHtists »

คือขอบล้อผม(ขอบใน) กว้างแค่14.5 (ตรวจเช็คแล้วใส่ยางสูงสุดได้แค่ 28C)
เลยเลือกเอาแค่นี้
ที่สนใจ/มองๆอยู่ตอนนี้ก็ Continental TouringPlus Reflex 700x28C
สภาพใช้งานก็ กึ่งทัวร์กึ่งหมอบ (พิสัยทำการต่อทริป/ครั้ง ประมาณ 100-200โล)
รบกวนแนะนำด้วยครับ
SMART HAS THE PLANS, STUPID HAS THE STORIES.
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก
team: รถถีบ freedom to ride
Bike: Madone 3.1

Re: ยาง กึ่งทัวร์ริ่ง/กึ่งหมอบ 700x28C รบกวนแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย K.Hayabusa »

มาถูกทางแล้วครับ ใช้แล้วจะติดใจ
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

Re: ยาง กึ่งทัวร์ริ่ง/กึ่งหมอบ 700x28C รบกวนแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

เคยอ่านรายงานจากต่างประเทศว่า Continental Grand Prix 4-Season ใช้ได้ดีมากครับ ผมใช้ยาง Panaracer T-Serv PT ชอบมากครับ ทั้งสองรุ่นนี้ขอบพับ มีกันหนาม และเบาครับ
รูปภาพ
ไฟล์แนบ
Continental Grand Prix 4-Season
Continental Grand Prix 4-Season
continental four seasons.jpg (116.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1535 ครั้ง
ARCHtists
สมาชิก
สมาชิก

K.Hayabusa เขียน:มาถูกทางแล้วครับ ใช้แล้วจะติดใจ
รับทราบ ขอบคุณครับ
ไม่เฒ่าNominee เขียน:เคยอ่านรายงานจากต่างประเทศว่า Continental Grand Prix 4-Season ใช้ได้ดีมากครับ ผมใช้ยาง Panaracer T-Serv PT ชอบมากครับ ทั้งสองรุ่นนี้ขอบพับ มีกันหนาม และเบาครับ
ครับท่าน ชอบมากครับ ยี่ห้อนี้
ล้อ26 ผมใช้ Continental Town & Country 26x1.9 < มัยเยี่ยมมากเลยครับ ติดใจ
รูปภาพ

เมื่อวานกลับจากปากช่อง เลยแวะที่ร้าน CycleSquareพระราม3 หยิบมา2เส้น (ยางในด้วย3เส้น)
บริการและราคาดีมากๆครับ ร้านนี้ขอชม
ใช้แล้วเป็นอย่างไรเดี๋ยวรู้ ลองมันตอนหน้าฝนนี่แหละครับ (แถวๆ คลองโคน-หัวหิน & หัวหิน-คลองโคน, แล้วปาดไปแถวๆหนองหญ้าปล้อง & แก่งกระจาน :mrgreen: )
SMART HAS THE PLANS, STUPID HAS THE STORIES.
ARCHtists
สมาชิก
สมาชิก

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”