อยากทราบคุณภาพของอานหนังของไต้หวัน

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

อยากทราบคุณภาพของอานหนังของไต้หวัน

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

เรียนถามเพื่อนพี่น้องทัวร์ริ่ง มีใครใช้อานหนังของไต้หวันบ้างไหมครับ เห็นมียี่ห้อ Propalm กับ Sobdeall
อยากซื้อมาเปลี่ยนอานที่ใช้อยู่ แต่ไม่มั่นใจว่าควรเก็บเงินเพิ่มขึ้นแล้วซื้ออย่าง Brooks หรือ Selle Royale หรือ San Marco (ซานมาร์โค นี่ราคาก็ไม่แพงกว่าอานไต้หวันเท่าไรนะ) หรือเปล่า
ขอคำแนะนำด้วยครับ
คำด้วง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

Re: อยากทราบคุณภาพของอานหนังของไต้หวัน

โพสต์ โดย คำด้วง »

ภรรยาของผมใช้ Giant Flight Classic มีเบาะหนังไม่ทราบยี่ห้อแต่เข้าใจว่าเป็นของไต้หวันติดมาให้ ใช้งานมาสามปีแล้วแต่เบาะก็ยังแข็งกระด้างอยู่เหมือนเดิมทั้งๆที่ใช้ไขปลาวาฬเคลือบตลอด ถ้าถามผมนะ...ผมว่าใช้ของBrookน่าจะดีกว่าครับ
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

Re: อยากทราบคุณภาพของอานหนังของไต้หวัน

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

ใช้มาแล้วครับชะโลมไขปลาวาฬบ่อยมากใช้มา2ปีแข็งเหมือนเดิมครับ
แต่ลองซื้อเบาะยี่ห้อฝรั่งมาใช้ โอ้โห นั่งสบายกว่าเยอะเลยครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

ฟังจากท่านทั้งสองข้างบนนี้ โน้มเอียงไปอยากใช้ของฝรั่งเสียแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
atipacha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815825211
team: rama5.1
Bike: TREK850
ติดต่อ:

โพสต์ โดย atipacha »

แนะนำbrook ครับทีเดียวจบเลย
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปจัด Brooks B17 ไปแล้วครับ ของเขาดีจริง เมื่อก่อนเจ็บหลายตำแหน่ง ตอนนี้เหลือตำแหน่งเดียวคือ ก้นกบ ซึ่งเป็นปัญหามาตั้งแต่นั่งทำงานแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”