ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Fuji Touring 2014 VS Bianchi Volpe

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
courreges
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเหล็กท่อกลมเก่าๆ

Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Fuji Touring 2014 VS Bianchi Volpe

โพสต์ โดย courreges »

ยินดีด้วยครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ บันไดคลิปเลสที่ได้มากับรถ ใช้ได้ดีพอสมควรเลยครับ ทราบว่าปั่นเสือหมอบ Merida Scultura 904 ถ้าอยากทัวร์ ลองหาจานหน้า FSA Dyna Drive Mtn(จานเสือภูเขา)ขนาด44-32-22ครับ ความเร็วสูงสุด47+นี้ไม่ยากเกินไป แต่จานเล็ก22ฟันนี่จะช่วยเวลาขึ้นเขาได้เยอะ แต่ถ้าอยากเร็วแนะนำ Panaracer T-Serv PT ขนาด28cครับ หาแบบขอบสีฟ้า จะเข้ากับเฟรมรถ แถมมีกันหนามด้วย[/quote]
ยางราคาเท่าไหร่ครับ[/quote]
฿1,200ครับ อีกยี่ห้อที่ฝรั่งรีวิวว่าดีมากๆก็Continental Grand Prix 4 Season Folding Road Tyresครับ[/quote]
ขอบคุณมากครับ :D
จักรยานดีไม่ดี ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อ
NT124
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: MTB.
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Fuji Touring 2014 VS Bianchi Volpe

โพสต์ โดย NT124 »

สนั่น อันทเกตุ เขียน:ยินดีด้วย กับรถใหม่
ออกปั่นท่องเที่ยวแล้วอย่าลืมนำภาพมาลงบ้างนะครับ
ขอคุณครับผม ไว้มีโอกาศจะนำภาพมาให้ชมครับ
"การอวดกล้าเป็นสมบัติของคนขลาด การอวดฉลาดเป็นสมบัติของคนโง่"
NT124
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่เฒ่าNominee เขียน:
thiphat124 เขียน:สรุปมาจบที่ Bianchi Volpe ครับผม ตอนนี้แฮปปี้มากครับ

ขอบคุณทุกท่านครับผม
ยินดีด้วยครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ บันไดคลิปเลสที่ได้มากับรถ ใช้ได้ดีพอสมควรเลยครับ ทราบว่าปั่นเสือหมอบ Merida Scultura 904 ถ้าอยากทัวร์ ลองหาจานหน้า FSA Dyna Drive Mtn(จานเสือภูเขา)ขนาด44-32-22ครับ ความเร็วสูงสุด47+นี้ไม่ยากเกินไป แต่จานเล็ก22ฟันนี่จะช่วยเวลาขึ้นเขาได้เยอะ แต่ถ้าอยากเร็วแนะนำ Panaracer T-Serv PT ขนาด28cครับ หาแบบขอบสีฟ้า จะเข้ากับเฟรมรถ แถมมีกันหนามด้วย
ขอบคุณครับผม

ยางน่าสนใจครับ อย่างไรแล้วจะลองหามาเปลี่ยนดูครับ
"การอวดกล้าเป็นสมบัติของคนขลาด การอวดฉลาดเป็นสมบัติของคนโง่"
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

thiphat124 เขียน:
ไม่เฒ่าNominee เขียน:
thiphat124 เขียน:สรุปมาจบที่ Bianchi Volpe ครับผม ตอนนี้แฮปปี้มากครับ

ขอบคุณทุกท่านครับผม
ยินดีด้วยครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ บันไดคลิปเลสที่ได้มากับรถ ใช้ได้ดีพอสมควรเลยครับ ทราบว่าปั่นเสือหมอบ Merida Scultura 904 ถ้าอยากทัวร์ ลองหาจานหน้า FSA Dyna Drive Mtn(จานเสือภูเขา)ขนาด44-32-22ครับ ความเร็วสูงสุด47+นี้ไม่ยากเกินไป แต่จานเล็ก22ฟันนี่จะช่วยเวลาขึ้นเขาได้เยอะ แต่ถ้าอยากเร็วแนะนำ Panaracer T-Serv PT ขนาด28cครับ หาแบบขอบสีฟ้า จะเข้ากับเฟรมรถ แถมมีกันหนามด้วย
ขอบคุณครับผม

ยางน่าสนใจครับ อย่างไรแล้วจะลองหามาเปลี่ยนดูครับ
อยากจะแนะนำใหม่ครับ Panaracer GravelKIng เบาเร็วลุยได้ แพงกว่า Paselaนิดๆ แต่คุ้มครับ ผมลองแล้วติดใจ เสียดายตุนPaselaไว้หลายเส้น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1176629

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&start=15
ดูคห.oui0808
NT124
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

ขออภัยครับ ที่อ้างถึงยางPasela ความจริงผมหมายถึงPanaracer T-Serv PTครับ ซึ่งรุ่นนี้ดีกว่ารุ่น Pasela
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”