มีโอกาสไปขี่จักรยานที่เกาหลี เลียบแม่น้ำฮัน เอาภาพมาฝากครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

Re: มีโอกาสไปขี่จักรยานที่เกาหลี เลียบแม่น้ำฮัน เอาภาพมาฝากครับ

โพสต์ โดย GoPee »

เขาทำให้ประชาชนใช้ได้จริงเป็นระเบียบ สวยงาม น่าเที่ยวมากครับ...............เห็นแล้วอิจฉาตาร้อนเลยครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
northanfield
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจดีย์แม่ครัว-แม่แฝกใหม่
Bike: ฟูซัส Genova เก่าๆ & โครโม Mountain Cat แก่ๆ

Re: มีโอกาสไปขี่จักรยานที่เกาหลี เลียบแม่น้ำฮัน เอาภาพมาฝากครับ

โพสต์ โดย northanfield »

บ้านเราเมื่อไหร่จะมีแบบนี้นะ เจอแต่เลนส์จักรยานเอาไว้ให้รถจอด
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ
team: UTC MTB
Bike: GianATX 830 ,BT wild west,KHS F20T3

โพสต์ โดย Kem »

ริมแม่น้ำก็มีคนมานั่งตกปลา หนุ่มสาวเดินพลอดรัก ขี่จักรยานไปก็มองไป เพลินใจสบายตา

รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GianATX 830 ,BT wild west,KHS F20T3

รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

กำลังขี่เห็นลุงแก เย่อปลาอยู่ เรามันนักตกปลาเก่า รีบเบรคตัวโก่ง ลงไปลุ้นกับแก โอ้!ตัวกำลังแกงเลย

รูปภาพ
paitoon2495
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 036524034
team: ชมรมสิงห์บุรี
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย paitoon2495 »

น่าอิจฉาคุณครับ ที่ได้มีโอกาสไปขี่ที่นี่
คุณว่าประเทศไทยทำแบบเขาได้ไหม?
ของเราก็มีถนนเลาะชายทะเล ที่จันทบุรี
ชื่อถนนเฉลิมบูรพาชลทิต ยาวเป็นร้อยกิโล
แต่ขอโทษทีบางช่วงบางตอน เปลี่ยวสกปรก
ผมว่าทำเหมือนเขาได้ไม่ยาก ถ้าคนที่มีอำนาจ
ไม่ห่วย ขอยืนยันความคิดเห็นนี้ ไม่เกี่ยวกับการเมืองครับ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

บ้านเราถ้าจะทำจริงๆ ทำได้สบายเลยครับ แม่น้ำบ้านเรามีหลายสาย สวยๆ เส้นเลียบทะเลทำจริงๆ สามารถขี่ตั้งแต่ชลบุรี ยันสงขลาเลยล่ะครับ อยู่ที่วิสัยทัศน์ของผู้นำล่ะครับ ว่าจะทำหรือไม่ทำ
กบ72
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone, Maruishi Emperor
ตำแหน่ง: บางกรวย-ไทรน้อย บางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย กบ72 »

Kem เขียน:บ้านเราถ้าจะทำจริงๆ ทำได้สบายเลยครับ แม่น้ำบ้านเรามีหลายสาย สวยๆ เส้นเลียบทะเลทำจริงๆ สามารถขี่ตั้งแต่ชลบุรี ยันสงขลาเลยล่ะครับ อยู่ที่วิสัยทัศน์ของผู้นำล่ะครับ ว่าจะทำหรือไม่ทำ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ถ้าวิสัยทัศน์ของผู้นำบ้านเราเห็นกับประโยชน์ส่วนรวม ทำเพื่อบ้านเมืองมากกว่านี้บ้านเราคงเจริญเหมือนเค้าได้ไม่ยาก

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ครับ
teelek007
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: นครปฐม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย teelek007 »

ปั่นขึ้นโซลทาวเวอร์เลยครับรับรองสนุกสุดๆๆ
ตอนเย็นๆๆไปทีสะพานน้ำพุนะครับสวยดี
เลยไปหน่อยจะเห็นเขาจอดรถดูหนังกันแปลกดี
ขากลับเอากิจิมาฝากด้วนนะครับจะขอบพระคุณมากๆๆ
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

โพสต์ โดย พลาย »

paitoon2495 เขียน:น่าอิจฉาคุณครับ ที่ได้มีโอกาสไปขี่ที่นี่
คุณว่าประเทศไทยทำแบบเขาได้ไหม?
ของเราก็มีถนนเลาะชายทะเล ที่จันทบุรี
ชื่อถนนเฉลิมบูรพาชลทิต ยาวเป็นร้อยกิโล
แต่ขอโทษทีบางช่วงบางตอน เปลี่ยวสกปรก
ผมว่าทำเหมือนเขาได้ไม่ยาก ถ้าคนที่มีอำนาจ
ไม่ห่วย ขอยืนยันความคิดเห็นนี้ ไม่เกี่ยวกับการเมืองครับ
.
.
กบ72 เขียน:
Kem เขียน:บ้านเราถ้าจะทำจริงๆ ทำได้สบายเลยครับ แม่น้ำบ้านเรามีหลายสาย สวยๆ เส้นเลียบทะเลทำจริงๆ สามารถขี่ตั้งแต่ชลบุรี ยันสงขลาเลยล่ะครับ อยู่ที่วิสัยทัศน์ของผู้นำล่ะครับ ว่าจะทำหรือไม่ทำ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ถ้าวิสัยทัศน์ของผู้นำบ้านเราเห็นกับประโยชน์ส่วนรวม ทำเพื่อบ้านเมืองมากกว่านี้บ้านเราคงเจริญเหมือนเค้าได้ไม่ยาก

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ครับ
.
.
:D :D :D ขออนุญาตร่วมแชร์นะครับ ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่วิสัยทัศน์ของผู้นำเพียงอย่างเดียวหรอกครับ
แต่มันต้องอยู่ที่จิตสำนึกของคนเราด้วย ยกตัวอย่างเช่น ทางจักรยานเขตชั้นในกรุงเทพ ทั้งคนขับรถก็ขับทับทางจักรยาน
ร้านค้าและคนจอดรถก็จอดทับทางจักรยาน มั่วกันไปหมด หรืออีกตัวอย่างนึกก็เลียบทางด่วนเอกมัย มีทางจักรยาน ร้านก็เอาของมาตั้งทับ
มอเตอร์ไซด์ก็วิ่ง พอมีคนโวยก็อ้างว่าไม่มีจักรยานมาใช้ ซึ่งที่จริงแล้วไม่ว่าจะมีหรือไม่มีจักรยานมาวิ่งนั่นมันทางจักรยานไม่ใช่ที่ตั้งของ
หรืออีกตัวอย่างนึงที่เพิ่งออกรายการช่องไทยพีบีเอสเมื่อเร็วๆนี้มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิดเส้นเลียบชายทะเลบางขุนเทียน มีตำรวจคอยไปไล่รถ
ที่มาจอดกินอาหารแล้วจอดทับทางจักรยาน ทั้งที่ได้แจ้งเจ้าของร้านค้าละแวกนั้นแล้ว เจ้าของร้านก็ไม่ค่อยพอใจที่ตำรวจมาไล่
แต่ก็มีบางร้านที่เข้าใจแล้วเคลียรถลูกค้าให้จอดพ้นทางจักรยาน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ยังไม่เคยขี่แบบนี้ยาวๆ สักที

เส้น Off Road ก็สวยนะครับ
fear is a mind killer
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านค้ามีที่จอดอย่างดี

รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

มีกล่องพยาบาล บริการให้ด้วย
รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่มีรถ ก็มาเช่าขี่ได้
รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

สีสันสวยงาม
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”