ขอซักหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ Araya Fed มา กำลังเห่อ กำลังดีใจ ไม่รู้จะไประบายที่ไหน :P + ข้อช้องใจเล็กน้อย

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
Tanaka.R
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานพับ Carryboy

ขอซักหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ Araya Fed มา กำลังเห่อ กำลังดีใจ ไม่รู้จะไประบายที่ไหน :P + ข้อช้องใจเล็กน้อย

โพสต์ โดย Tanaka.R »

ขี่จักรยานพับ ที่แถมมากับหลังคาไฟเบอร์ Carry Boy มาพักใหญ่ๆ ตอนนี้ถอย Araya Federal มาแล้วครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
เหล็กโครโมก็จริง แต่ไหงดั้นหนักตั้ง 14 กก. :P

รูปภาพ

รูปภาพ
ตั้งใจจะใช้ยันแก่เลยครับ

รูปภาพ
มีวิธีไหนที่ทำให้เวลายืนคร่อมแล้ว สายเบรคด้านบนไม่ขูดกับตัวเฟรมจนเป็นรอยมั่งครับ T_T

รูปภาพ
ขี่มาสองวัน ยังไม่ชินกับสับถังเลยครับ ใครมีเทคนิคอะไรดีๆสอนด้วยนะครับ

ปล. อยู่แถวสาทร พระราม3 ถ้าเจอก็ทักกันบ้างนะครับ :)
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: ขอซักหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ Araya Fed มา กำลังเห่อ กำลังดีใจ ไม่รู้จะไประบายที่ไหน :P + ข้อช้องใจเล็กน้อย

โพสต์ โดย lotus »

ขี่ทุกวันสักเดือนก็ชินครับ ผมก็ขี่สับถัง เป็นรถโครโม Tange frame ยี่ห้อ Panasonic
รูปประจำตัวสมาชิก
e20xem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-163-4828
team: 4-สายน้ำ
Bike: จักรยานเหล็ก
ตำแหน่ง: อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท

Re: ขอซักหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ Araya Fed มา กำลังเห่อ กำลังดีใจ ไม่รู้จะไประบายที่ไหน :P + ข้อช้องใจเล็กน้อย

โพสต์ โดย e20xem »

วิธีกันเฟรมเป็นรอยจากสายสลิง ถ้าไม่ใช้เทปใสแปะที่เฟรมก็ใช้ผ้ายางยืดขอบกางพันที่เฟรมเลยครับ ของผมแปะเทปใสแล้วพันด้วยยางยืดครับ
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

มันจะมีลูกขาง ไว้ใส่สายเบรค สายเกียร์ครับ กันไม่ให้สายสีกับเฟรม ยี่ห้อ Jagwire น่าจะมีครับ

ที่ว่าหนัก เอาบังโคลน ขาตั้ง ก็น่าจะโลกว่าแล้ว รถสไตล์ทัวริ่งไม่เน้นเบาเท่าไหร่ครับ
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ยินดีด้วยครับ สวยมากๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Nuim_Navigator
สมาชิก
สมาชิก
team: Freelance
Bike: Araya Federal / Louis Garneau CTR / BRUNO Tour 700C Drop

โพสต์ โดย Nuim_Navigator »

เวลาเปลี่ยนเกียร์สับถัง
อย่าใช้มือล้วงไปตรงๆ คับ

ให้ใช้มือตบเข้าด้านข้าง
จะตรงและถนัดกว่าคับ :)

อีกนิดนึงคือ...ถ้าเป็นมือใหม่
ทุกครั้งที่เปลี่ยนเกียร์
ลองชะลอความเร็วดูคับ
แล้วจะถนัดมากขึ้น
เก่งแล้วค่อยปั่นไปเปลี่ยนไปก็ได้คับ

--ผมเองก็ใช้รุ่นนี้คับ
Ryangiggs
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-4517025
team: ไม่มี
Bike: TREK 3900 ปี 2014

โพสต์ โดย Ryangiggs »

อยู่แถวสาทร พระรามสาม ช่วงไหนครับ ผมอยู่เจริญนคร 40 หาเพื่อนปั่นอยู่ครับ ใช้ Araya เหมือนกัน
ไฟล์แนบ
image.jpg (37.65 KiB) เข้าดูแล้ว 1702 ครั้ง
marinha
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย marinha »

Tanaka.R เขียน: รูปภาพ
เหล็กโครโมก็จริง แต่ไหงดั้นหนักตั้ง 14 กก. :P

ท่อโครโมเฉพาะสามเหลี่ยมหน้าครับ ท่อบน ท่อล่าง ท่อนั่ง นอกนั้นน่าจะเป็นเหล็ก hi-tens

อีกอย่างคือ ท่อที่ใช้ไม่ได้ butted (ที่เราเรียกรีดท่อ) ความหนาของท่อจะเป็นความหนาเดียวกันทั้งเส้น เพิ่ม นน.อีกนิดนึง
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

เหล็กไหลครับ ซื้อมาปั่น นานๆหิ้วขึ้นสะพานลอยที อย่าคิดมากครับ ^_^
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
Tanaka.R
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานพับ Carryboy

โพสต์ โดย Tanaka.R »

ขอบคุณมากเลยครับ (._.)
ปล. ผมอยู่แถววัดไผ่เงินครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”