เอารถจักรยานเข้าไปนอนในเต้นท์ด้วยดีไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
วุด ส้มบางมด..ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4896586
team: บางมด
Bike: Fuji,สับถังเก่าๆ

Re: เอารถจักรยานเข้าไปนอนในเต้นท์ด้วยดีไหมครับ

โพสต์ โดย วุด ส้มบางมด..ครับ »

แบบนี้หรือเปล่าครับ :mrgreen:
รูปภาพ
ไม่มีครั้งสุดท้ายของการเริ่มต้น การพ่ายแพ้มันก็แค่ประสบการณ์
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

Re: เอารถจักรยานเข้าไปนอนในเต้นท์ด้วยดีไหมครับ

โพสต์ โดย jojoserie »

ใช้จักรยานพับได้ ปัญหานี้จะหมดไปครับ :mrgreen:

ปล. อันนี้เต๊นท์ครึ่งวงกลมแบบนอน 1 คนครับ

รูปภาพ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

ผมใช้รุ่นนี้
karana สำหรับ 4 คน
นำหนักน่าจะเกือบ 4 โล มั้งนะ จำไม่ได้
นอนสองคนจักรยานเสือหมอบ 54 1 คัน พร้อมขาตั้งจิกดุม + ข้าวของสัมภาระ หม้อ เตากระเป๋า น้ำ กระเป๋าเสื้อผ้า สบายๆครับ
แต่ผมเดินทางโดยใช้รถยนต์แล้วกางเต๊นท์พัก น้ำหนักเต็นทเลยไม่เป็นปัญหา
ถ้าเดินทางกางเตนคนเดียวผมใช้เต็นนอนเดี่ยว แล้วใช้สายล๊อกจักรยานครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
ILUVROADBIKE
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ILUVROADBIKE »

แบบนี้ยัดได้มั้ยครับ
ไฟล์แนบ
CIMG4737.JPG (87.23 KiB) เข้าดูแล้ว 448 ครั้ง
liwan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Alone
Bike: Bianchi Attivo/ Missile stout/Specialized Sirrus

โพสต์ โดย liwan »

แบบนี้ ต้องล่ามเต้นท์แทนละครับ

ดูท่าจะแพงกว่าจักรยาน 555
ILUVROADBIKE
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ILUVROADBIKE »

liwan เขียน:แบบนี้ ต้องล่ามเต้นท์แทนละครับ

ดูท่าจะแพงกว่าจักรยาน 555
:lol: :lol: ไปเข้าห้องน้ำก้อพับเก็บไปด้วย
พยอมดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพียงลำพัง
Bike: Wheeler 4900zx trail,Surly long haul trucker
ตำแหน่ง: เทศบาลเมืองหนองบัวลำภู

โพสต์ โดย พยอมดง »

ภาวะวิตกกังวลเล็ก ๆ เกิดขึ้นได้ในบางเสี้ยวคิดเท่านั้น แม้แต่จอดรถไว้หน้าห้องสุขา ออกไปรถเราจะยังอยู่ไหมนะ คือคิดไปๆไง
Mr_iCard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819296060
team: ทัวร์กากๆ
ตำแหน่ง: 1004/411 คูณสุขวิวล นวมิทร157 กทม

โพสต์ โดย Mr_iCard »

ILUVROADBIKE เขียน:แบบนี้ยัดได้มั้ยครับ
แบบนี้สบายมากครับแต่ชุดนี้เกือบ20พันครับ
..

ท่องเที่ยวด้วยใจไปด้วยสองล้อ
S.watchara
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08184162xx
team: Bang Pa-In Cycling Club
Bike: Giant, Araya, Miyata

โพสต์ โดย S.watchara »

ตอนออกทริปครั้งแรกเห็นลุงคนหนึ่งถอดล้อออก
แล้วก็เอาจักรยานเข้าเต้นท์ด้วย ทีแรกก็นึกขำแต่พอตอนเช้า
รถเราเปียกโชกจากน้ำค้าง ส่วนของแกแห้งสนิท
อีกอย่างน่าจะมั่นใจที่สุดมั้ง ถ้ารถอยู่กับตัวทั้งคืน
เพราะออกทริปรถสำคัญที่สุด ถ้าหายไป เซ็งเลย :o
การมีความหวังเป็นสิ่งที่ดี และสิ่งที่ดีๆมันก็ไม่มีวันมลาย
การปั่นจักรยานเปรียบเหมือนได้ร่ำสุรากับคนรู้ใจ แม้เพียงหนึ่งจอกก็สุขใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”