อยากได้ตระแกรงหลังอันเล็กๆ แบบยึดกับเฟรม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

อยากได้ตระแกรงหลังอันเล็กๆ แบบยึดกับเฟรม

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

อยากได้ตระแกรงหลังอันเล็กๆ แบบยึดกับเฟรมล้อ 700 รบกวนแนะนำหน่อยครับ ทั้งยี่ห้อ รุ่น และร้านที่มีขาย ขอบคุณครับ

แบบนี้ก็ได้ครับ
รูปภาพ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: อยากได้ตระแกรงหลังอันเล็กๆ แบบยึดกับเฟรม

โพสต์ โดย Dhandranunda »

จะไปติดเหมือนกันครับ แต่แบบในภาพ น่าจะแขวนกระเป๋าข้าง panniers ไม่ได้ครับ (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ ต้องรอผู้รู้มาไขความกระจ่างอีกที อาจจะติดได้นะ) ถ้าจะซื้อก็หาแบบที่สามารถแขวนกระเป๋าข้างได้ ส่วนแบบมีที่มีตัวหนีบ เห็นเขาบอกว่าแทบไม่ได้ใช้เลย น่าจะตัดไป
ราคาถ้าเป็นอลู ก็ถูกกว่าราคาที่เป็นโครโมลี่ (แต่ตัวนี้นุ่ม ซับแรงสะเทือนดีกว่าแต่ก็แพง) มันก็มีหลายขนาดที่รองรับน้ำหนักได้แตกต่างกัน ก็ดูว่าเราตั้งใจจะแบกน้ำหนักไปทัวริ่งเท่าไหร่นะครับ
สำหรับผมคงเอาแบบไม่ต้องแบกน้ำหนักมาก (ยิ่งแข็งแรงยิ่งแพงขึ้นน่ะ)
มีแบบหลบดิสค์(รถบางคันเป็นดิสค์เบรค) แบบเบรคธรรมดา
ร้านที่มีก็หลายร้านนะครับ อยู่ที่ว่าอยู่แถวไหน
ขวด

The Power Of Slow Ride
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง

Re: อยากได้ตระแกรงหลังอันเล็กๆ แบบยึดกับเฟรม

แค่ยางใสตระแกรงแต่ไม่ได้คิดจะบรรทุกอะไรจริงจังครับ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
nalawate
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ARAYA Muddy Fox

โพสต์ โดย nalawate »

แบบนี้พอไหวมั้ยละครับ 120บาทพวกติดรถญี่ปุ่นเนี่ย

http://www.888bike.net/product/1069/%E0 ... 9%E0%B8%A7
ริมคลอง อัมพวา น่าอยู่ที่สุดแล้ว
ssc007
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ssc007 »

Line.skill_in
Face.kitichai_in
Pag.SKILL's Vintage
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ

เลิกหา สรุปที่แร็คราคา 189 บาท + ยางในขาดๆ 1 เส้น
รูปภาพ
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jojoserie »

เห็นของ Velo Orange ครับ

https://www.weloveshopping.com/template ... ct=1633724
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”