ถามเรื่องยางติดรถของ Masi CX Triple ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ถามเรื่องยางติดรถของ Masi CX Triple ครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ไซโครครอส Masi CX Triple ครับ ยางติดรถเป็น Kenda Small Block 8 38c wire bead อยากเรียนถามผู้ที่เคยใช้หรือทราบเกี่ยวกับยางติดรถของรุ่นนี้ว่า ยางที่ให้มากับรถ โอเครึเปล่าครับ

ผมกังวลเรื่องยางจะรั่วง่าย เนื่องจากไม่มีระบุว่ามีตัวกันหนาม ไม่อยากปั่นๆ ไปแล้วโดนโน่นนี่นั่นนิดหน่อยก็รั่ว

จักรยานเสือภูเขาล้อ 26 ที่ใช้อยู่ ผมใช้ยาง e-bike ของ schwalbe ทนมากครับ ปั่นมาสัก 2 ปีแล้วมั้ง มีรั่ว 2 ครั้งเท่านั้น แบบโดนจังๆ เลยถึงรั่ว ขนาดลวดเย็บกระดาษตัวใหญ่ปักคายังไม่เข้าเลย

เห็นมีคนแนะนำ panaracer tourguard แต่ผมก็ยังไม่ได้จะนำจักรยานไปทัวริ่งอะไร นอกจากแบกสัมภาระนิดหน่อยเวลาปั่นไปทำงาน

ราคายาง tourguard เส้นละ 550 ยังไม่อยากเสียเงิน ว่าจะใช้ของติดรถไปสักพักก่อน
(เนื่องจากต้องจ่ายเพิ่มในออปชั่นอื่นๆ อีกครับ)
ขวด

The Power Of Slow Ride
Pix_NSW
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0932629000
team: -
Bike: Merida skultura 300 lampre & Scirocco H35 mm.
ตำแหน่ง: นครสวรรค์ อ. เมือง

Re: ถามเรื่องยางติดรถของ Masi CX Triple ครับ

โพสต์ โดย Pix_NSW »

ผมใช้ตัวนี้อยู่น่าจะยางแบบเดียวกัน เจอฝาท่อ ทางกรวด หนามไม่ทราบว่าเหยียบไปบ้างหรือยัง แต่ไม่เคยรั่ว ซึม ครับคิดว่าน่าจะเอาอยู่นะครับ เพราะผมปั่นออกจากตัวเมืองไปชานเมืองทุกวัน 20-40 กิโล ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”