อยากดูรูป SURLY TROLL

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
M&M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-682-2236
team: สาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
Bike: Thorn Sherpa/Nomad/Mercury, Velotraum Cross CrMo, Co Motion Pangea, Surly Troll, Bike Friday NWT, TERN Link
ติดต่อ:

Re: อยากดูรูป SURLY TROLL

โพสต์ โดย M&M »

เสือน้อย-mosso เขียน:
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ เขียน:เอร๊ยยยย ผมว่าโอเคเลยนะ ชอบครับ กดLike :mrgreen:

สวัสดีครับพี่ จริงๆคันนี้ประกอบมาจากนิสัยการปั่นและความชอบส่วนตัว(จากกระทู้ด้านบนจะเห็นว่าผมจะโพสหาแนวทางการแต่ง จริงๆในใจมีอยู่แล้วแต่เผี่อว่าจะมีคอเดียวกัน แต่ไม่มีเลยจะเข้าข่ายหน่อยก็มีพี่นี่แหละที่ชอบแต่งแนวAdventuer xc )เพราะผมมองว่าเฟรม surly troll เค้าออกแบบมาเป็นเฟรมเสือภูเขาตามสเป็กของตัวเฟรมอยู่แล้ว ผมจึงวางคอนเซ็ปการแต่ง ให้ตัวเฟรมได้แสดงความสามารถของมันออกมาได้มากที่สุด และมันก็โลดแล่นในแทร็กได้อย่างอิสระ แต่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานอยู่ดี คันนี้จะเอามาปั่นทางเรียบไกลๆคงไม่ไหว แต่ถ้าทางเรียบเดินทางหลายวันยาวๆก็ต้อง surly lht ดีกว่าครับ แค่เลือกให้เหมาะสมกับการใช้งาน และสไตร์การปั่นของตัวเอง ก็จะได้รถที่ถูกใจโดยไม่ต้องมาคิดว่า เห็นคนนั้นเค้าใส่อันนั้นดีกว่าอันนี้ที่เรามีอยู่ แล้วเปลี่ยนตามหรือแต่งคล้ายกัน ในความรู้สึกของผม surly troll ต้องแนวนี้เท่านั้นครับ ... :D :D :D

troll ต้องยางแบบนี้ถึงจะมันส์ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้ว่าใครถูกหรือผิดนะครับ อยู่ที่ความชอบแต่ละบุคคล)
สองคันนี้พอจะไปวัดไปวาแถวๆ น่านๆ ได้ป่าวครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand
เสือน้อย-mosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: surly troll

โพสต์ โดย เสือน้อย-mosso »

M&M เขียน:
เสือน้อย-mosso เขียน:
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ เขียน:เอร๊ยยยย ผมว่าโอเคเลยนะ ชอบครับ กดLike :mrgreen:

สวัสดีครับพี่ จริงๆคันนี้ประกอบมาจากนิสัยการปั่นและความชอบส่วนตัว(จากกระทู้ด้านบนจะเห็นว่าผมจะโพสหาแนวทางการแต่ง จริงๆในใจมีอยู่แล้วแต่เผี่อว่าจะมีคอเดียวกัน แต่ไม่มีเลยจะเข้าข่ายหน่อยก็มีพี่นี่แหละที่ชอบแต่งแนวAdventuer xc )เพราะผมมองว่าเฟรม surly troll เค้าออกแบบมาเป็นเฟรมเสือภูเขาตามสเป็กของตัวเฟรมอยู่แล้ว ผมจึงวางคอนเซ็ปการแต่ง ให้ตัวเฟรมได้แสดงความสามารถของมันออกมาได้มากที่สุด และมันก็โลดแล่นในแทร็กได้อย่างอิสระ แต่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานอยู่ดี คันนี้จะเอามาปั่นทางเรียบไกลๆคงไม่ไหว แต่ถ้าทางเรียบเดินทางหลายวันยาวๆก็ต้อง surly lht ดีกว่าครับ แค่เลือกให้เหมาะสมกับการใช้งาน และสไตร์การปั่นของตัวเอง ก็จะได้รถที่ถูกใจโดยไม่ต้องมาคิดว่า เห็นคนนั้นเค้าใส่อันนั้นดีกว่าอันนี้ที่เรามีอยู่ แล้วเปลี่ยนตามหรือแต่งคล้ายกัน ในความรู้สึกของผม surly troll ต้องแนวนี้เท่านั้นครับ ... :D :D :D

troll ต้องยางแบบนี้ถึงจะมันส์ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้ว่าใครถูกหรือผิดนะครับ อยู่ที่ความชอบแต่ละบุคคล)
สองคันนี้พอจะไปวัดไปวาแถวๆ น่านๆ ได้ป่าวครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

เป็นเกียรติอย่างมากที่ร้านทัวร์ริ่งตัวจริงอย่าง Bok Bok Bike มาแจมกระทู้ อะหลั่ยเทพขนาดนี้ ต้องมาลุยที่น่านได้อยู่แล้วครับ แค่ยางก็กินขาดแล้ว ผมงบเอื้อมถึงแค่ ONZA เท่านั้นเอง ของมือสองอีกครึ่งคัน ของผมเน้นมันส์อย่างเดียวไม่ได้ถูกต้องตามหลักจักรยานทัวร์ริ่งแม้แต่น้อย .. :D :D :D
อยากทำอะไรรีบทำเลยครับอย่ารอช้าเดี๋ยวจะสายไป..............
M&M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-682-2236
team: สาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
Bike: Thorn Sherpa/Nomad/Mercury, Velotraum Cross CrMo, Co Motion Pangea, Surly Troll, Bike Friday NWT, TERN Link
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M&M »

การปั่นจักรยานท่องเที่ยวเป็นเรื่องสไตล์ใครสไตล์มันอยู่แล้วครับผม
แต่ไปด้วยกันได้เสมอด้วยหัวใจแบบเดียวกัน :lol: :lol: :lol:

จัดไปอีกรูป พี่โจ้ พ่อน้องปาล์มถ่ายชัดกว่า
เร็วๆ นี้จะเปลี่ยนเป็น Single Speed แล้วฮะ :mrgreen:

รูปภาพ
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand
ขาประจำ
ขาประจำ

M&M เขียน:การปั่นจักรยานท่องเที่ยวเป็นเรื่องสไตล์ใครสไตล์มันอยู่แล้วครับผม
แต่ไปด้วยกันได้เสมอด้วยหัวใจแบบเดียวกัน :lol: :lol: :lol:

จัดไปอีกรูป พี่โจ้ พ่อน้องปาล์มถ่ายชัดกว่า
เร็วๆ นี้จะเปลี่ยนเป็น Single Speed แล้วฮะ :mrgreen:

รูปภาพ

เห็นด้วยครับใจเดียวกันไปด้วยกัน ผมยังเคยเอาtrek3900ไปลุยกับทัวร์ริ่งแท้ ก็ไปได้ครับแต่เราเหนื่อยกว่าเค้าทั้งอุปกรณ์เสริมและตัวรถที่ด้อยกว่า หลังๆก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆก็เริ่มเปลี่ยนอุปกรณ์รถ อุปกรณ์เสริม จนเริ่มจับแนวของตัวเองได้ว่าชอบลุยๆ จนมาลงตัวกับ troll คันนี้ครับ ความอยากมีอยู่แล้ว Rohloff สักชุด
หลักอาน cane creek นุ่มๆสักตัวแต่ยังเกินเอื้อมตอนนี้ก็ฝันไปก่อนครับ .... :D :D :D
อยากทำอะไรรีบทำเลยครับอย่ารอช้าเดี๋ยวจะสายไป..............
offenbug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7995040
team: พนมไพรเบบี้ไบค์
Bike: รถถีบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย offenbug »

รูปภาพ
email: chanrite@gmail.com
https://www.facebook.com/chanrite

สุข ที่ ได้ ปั่น !
ขาประจำ
ขาประจำ

offenbug เขียน:รูปภาพ

ครบเครื่องทัวร์ริ่งเลยครับ ตะแกรงหน้าหลังบังโคลน ทางเรียบสบายเลยครับ มีโช๊คเผื่อไว้สำหรับทางวิบาก แฮนด์บาร์ยาวๆจับแบบสบายๆ ยางทางเรียบหน้ายาง1.75 ก็วิ่งได้เร็วขึ้นไปอีก ครบจริงๆ

เสือภูเขาคันเก่าผมก็ติดทั้งตระแกรง เบาะบรุ๊ค เคยติดบังโคลน แต่เจอทางโคลนหนักๆ มันก็จอดสนิดไปต่อไม่ได้ เพราะโคลนเข้าไปอุดในบังโคลนหมดเลยต้องแกะออก เบาะบรุ๊คเดี๋ยวนี้ไม่ได้นั่งยาวๆ ก็แกะออก บาร์เอนยาวเข้าป่าทางแทร็กก็ออกแนวคุมรถยาก ยิ่งตอนขาลงทางลูกรังยิ่งคุมยากกว่าเดิม ก็แกะออก

จนมาลงตัวกับคันนี้ เพราะถ้าวิ่งทางเรียบยาวๆผมมีอีกคันที่แต่งไว้สำหรับทางเรียบโดยเฉพาะ ผมว่าการผสมการแต่งรถแบบทางเรียบกับทางครอสมันก็ดีนะครับ แต่การใช้งานจริงๆแล้ว ไม่ได้เป็นอย่างที่หวังไว้(อันนี้เจอมากับตัวเอง) ผมทำรถให้เป็นตัวผม แค่เข้าใจว่าเราทำรถมาเพื่อใช้งานแบบไหน แล้วตัวรถเค้าออกแบบให้มาใช้งานแบบไหนก็เท่านั้นเองครับ ( ไม่ได้มาปฏิวัติวงการนะครับ ) ผมแค่ชอบของผม
ThaNanSak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869637278
team: No
Bike: Giant XTC 29er
ตำแหน่ง: 635 หมู่ 1 ถ. บ้านหน้าควนลัง-บ้านพรุ ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90114

โพสต์ โดย ThaNanSak »

:mrgreen: :mrgreen:
เสือเอก 2 ทะเล
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

ไปกินข้าว กลัวรถหาย :mrgreen: เลยขออนุญาต เจ้าของร้านเอาเข้ามาในร้านครับ :D
ลาวคำหอม ณ บุรีรัมย์
13.jpg (80.31 KiB) เข้าดูแล้ว 1219 ครั้ง
12.jpg (95.52 KiB) เข้าดูแล้ว 1219 ครั้ง
11.jpg (92.47 KiB) เข้าดูแล้ว 1219 ครั้ง
HS 3 NN
krity9101
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-445-4964
team: ปั่นไปกับเค้าไปทั่ว
Bike: Surly troll/Araya muddy fox EXP-G/Panasonic Cross road/Neo bike
ตำแหน่ง: ธัญบุรี ปทุมธานี

โพสต์ โดย krity9101 »

เอามาแบ่งปันครับ ใช้อะไหล่ธรรมดา พาท่อง เชียงคาน ห้วยกระทิง ทับเบิก จบที่ ภูลมโลครับ
ไฟล์แนบ
ที่ภูลมโลครับ
ที่ภูลมโลครับ
troll1.JPG (75.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1189 ครั้ง
ห้วยกระทิง
ห้วยกระทิง
troll 2.JPG (99.85 KiB) เข้าดูแล้ว 1189 ครั้ง
troll2.JPG (86.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1189 ครั้ง
" ปั่น ปอด โปร่ง "

......ที่อยู่จัดส่งสินค้า .......
กฤษฎ์ ยอดจันทร์
357 ม.บ้านฟ้าลากูน ซอยรังสิต-นครนายก 44 แยก 1
ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130 Mobile 0904454964
Weeris B.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818745813
team: ขี่ไว้คุย
Bike: Surly Troll, Thorn Nomad, Dr. hon Speed P8, VO Pass Hunter, OnOne 456

โพสต์ โดย Weeris B. »

Surly Troll ของผม และเพื่อนครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
"หากเป็นหนึ่งเดียวกับจักรวาลของคุณไม่ได้... ก็เป็นหนึ่งเดียวกับจักรยานของคุณซะ... "

https://www.facebook.com/groups/535543496473418/
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

ต่ออายุ สมาชิกครับ ^^
ไฟล์แนบ
TROLL.jpg (112.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1095 ครั้ง
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
dhana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868527686
team: โอเลี้ยง อุดรธานี
Bike: Surly Troll / DHC / Spe SL3
ตำแหน่ง: udonthani

โพสต์ โดย dhana »

สอบถามนิดนึงครับ
Troll เนี่ย ใช้ระบบเบรคแบบไหนดีกว่ากันครับ ระหว่างวีเบรค กับ ดิสเบรค อันไหนเอาอยู่ (แบบ full load ยาวๆ)
เพราะตอนนี้เกิดอาการลังเลแล้วครับ หลังจากเอา LHT ไปลุยลาวมากับคณะพี่ซาเล้งฯ กลับมาเมื่อตนปี
และตอนนี้ระเบิด LHT ไปแล้ว จึงอยากได้คำแนะนำผู้ที่มีประสบการณ์ซักหน่อย :D
บัญชี 401-0-41425-1 ธนาคารกรุงไทย ยุทธนาครับ
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/

http://www.facebook.com/profile.php?id=100001059023790
arteedeksuan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Man U | Real Madrid | Buriram United
ตำแหน่ง: บ้านใหม่ | ปากเกร็ด | นนทบุรี | 11120
ติดต่อ:

โพสต์ โดย arteedeksuan »

ขอแอบดูพวกมือโปรครับ.....

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ

◄◄◄ ท่านพุทธทาสภิกขุ ►►►
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

ตราบใดที่ LHT ยังใช้ระบบเบรคแบบจับขอบล้อเป็นหลัก (จาก Design โรงงาน)
ยังไงซะผมก็ว่าวีเบรคกับ Touring ก็ยังเอาอยู่ครับ

ผมก็ยังมองว่า วีเบรค มันง่ายต่อการเดินทางแบบต้องถอดเข้า-ถอดออก ขนขึ้นรถอื่นๆ บลาๆๆๆ
ไม่เสี่ยงต่อจานดิสเบี้ยว-คด

ถามว่าเอาอยู่มั๊ย? ผมว่าสบายครับ

ลองอ่านตามนี้ครับ ผมเขียนข้อเสียของ วีเบรค กับเฟรมโครโมฯ ไว้หน่อยนึง
ซึ่งสามารถแก้ไขได้ดี ในระดับนึงครับ ตามลิงค์
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=652617
ทุกอย่างมีข้อดี-ข้อเสียของมันครับ เราต้องรู้ Style ของเรา

จริงๆแล้ว Troll ทำผมเผื่อตลาด Dirt road adventure ครับ
คือลุยได้ แบบลุยโคลน -ลุยหิมะ จึงติดตั้งดิสได้ แถมยังใส่ยางได้ถึง 2.35 ครับ
ไฟล์แนบ
troll2.jpg (93.88 KiB) เข้าดูแล้ว 1070 ครั้ง
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
dhana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868527686
team: โอเลี้ยง อุดรธานี
Bike: Surly Troll / DHC / Spe SL3
ตำแหน่ง: udonthani

โพสต์ โดย dhana »

อยากรู้เช็คIPจิอิอิ เขียน:ตราบใดที่ LHT ยังใช้ระบบเบรคแบบจับขอบล้อเป็นหลัก (จาก Design โรงงาน)
ยังไงซะผมก็ว่าวีเบรคกับ Touring ก็ยังเอาอยู่ครับ

ผมก็ยังมองว่า วีเบรค มันง่ายต่อการเดินทางแบบต้องถอดเข้า-ถอดออก ขนขึ้นรถอื่นๆ บลาๆๆๆ
ไม่เสี่ยงต่อจานดิสเบี้ยว-คด

ถามว่าเอาอยู่มั๊ย? ผมว่าสบายครับ

ลองอ่านตามนี้ครับ ผมเขียนข้อเสียของ วีเบรค กับเฟรมโครโมฯ ไว้หน่อยนึง
ซึ่งสามารถแก้ไขได้ดี ในระดับนึงครับ ตามลิงค์
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=652617
ทุกอย่างมีข้อดี-ข้อเสียของมันครับ เราต้องรู้ Style ของเรา

จริงๆแล้ว Troll ทำผมเผื่อตลาด Dirt road adventure ครับ
คือลุยได้ แบบลุยโคลน -ลุยหิมะ จึงติดตั้งดิสได้ แถมยังใส่ยางได้ถึง 2.35 ครับ
:lol: ขอบคุณครับ ที่สอบถามก็ไม่มีอะไรมากครับ เพราะตอนนี้กำลังจะระเบิด MTB scandium อีกคัน
เพราะคิดว่าไม่รุ่ง เลยจะมุ่งมาลงที่ Troll คันเดียว เลยลังเลว่าจะเก็บอะไรไว้ดี
เพราะเดิม LHT ใช้กรุ๊ป XT ส่วน MTB ใช้กรุ๊ป SLX เลยต้องเลือกครับ
ซึ่งกระทู้ดังกล่าว ผมก็เคยเข้าไปตอบ ส่วนผู้ที่จะรู้ดี ก็น่าจะเป็นผู้ที่ใช้ Troll จริงๆ เลยลองเข้ามาถามเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ :D

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย dhana เมื่อ 27 มี.ค. 2014, 11:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
บัญชี 401-0-41425-1 ธนาคารกรุงไทย ยุทธนาครับ
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/

http://www.facebook.com/profile.php?id=100001059023790
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”