เส้นทางคือจุดหมาย : เต็มและว่างที่หนองฟ้า อัตตะปือ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ปาน@๑๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897890495
team: รถถีบเก่าๆ เมืองนนท์
Bike: Gary"hoo koo e koo"#SCHWINN "moab"
ตำแหน่ง: เมืองนนท์
ติดต่อ:

Re: เส้นทางคือจุดหมาย : เต็มและว่างที่อัตตะปือ

โพสต์ โดย ปาน@๑๙ »

ขอบคุณจากใจครับป้า

คุณค่าและความงดงามที่ได้เห็นในทริปนี้รู้สึกได้ถึงความตั้งใจที่จะแบ่งปันแง่คิด และมุมมองที่ต่างไปในแบบผู้หญิง

ขอให้คุณพระคุ้มครอง และแคล้วคลาดจากภัยพาลทั้งปวงในทุกสถานนะครับ
คิด ไม่สำเร็จ
พูด ไม่สำเร็จ
ทำ จึงสำเร็จ>>>>>
หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
>>>>>ชวนเที่ยวในกระทู้ปั่นทางไกลฯ...ล่าสุด@ปั่นให้หรอยปักษ์ใต้บ้านเรา
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เส้นทางคือจุดหมาย : เต็มและว่างที่อัตตะปือ

โพสต์ โดย cycle2000 »

ตามอ่านมาตลอด ขอขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้รู้จักอัตตะปือ ได้เห็นความสวยงามในวิถีชีวิตบางอย่าง
และนับถือในหัวจิตหัวใจจริงๆครับ ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจครับ
โลมาโด้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออำมฤตทีมลูกกรมหลวงชุมพรทางธรรมทีมโลกุตตระ
Bike: trek 4300 trek 1.9 khs ซอพเทล

โพสต์ โดย โลมาโด้ »

ขอบใจหลายๆ ฮักแพง โด๊ย ครับเอื่อย :D :D :D
จงรักษาศีล 5
ทริป เมื่อสองเป็ดน้อยหาญกล้าว่ายน้ำจากอ่าวไทยสู่หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=320281
ทริป แจกของขวัญวันเด็ก ณ โรงเรียนที่สูงที่สุด ภูที่สูงที่สุด(ภูเบี่ย)ในลาว เริ่มหน้า 55 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=590660

khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขุนหาญ
Bike: MISSILE STOUT, thorn sherpa

โพสต์ โดย khunhan »

Rit by Tanin เขียน:ออกจากห้าง ได้กระป๋อง ได้ขวด ออกมาละป้า ตามอยู่ครับ
แต่จะถึงบ้านแล้วนี่นะ
ได้มาแต่ขนมค่ะ นายห้าง :)
จำรัส ละหานทราย เขียน:ติดตามลุ้นมาตั้งแต่ต้น จนจบ ป้านี่ สุด สุด .... จริงๆ ขอบพระคุณมากครับ
ขอบคุณที่ช่วยลุ้นจนจบ มัน สุด ๆ ไปเลย :)
Black dog เขียน:อ่านไปชมภาพไป แอบสุขใจเป็นอย่างยิ่ง หญิงเหล็กครับ
ขอบคุณและยินดีที่มีโอกาสได้แบ่งปันความสุขค่ะ :)
น้อยศรีสะเกษ เขียน:สวัสดีครับป้า ผมน้อยศรีสะเกษ ดีใจที่ได้มีโอกาศติดตามผลงานชิ้นโบแดงของป้าอีกครั้ง
มีคำพูดคำหนึ่งว่า ใจเกินร้อย แต่กะป้าขุนหารผมขออนุญาติใช้คำว่า ใจเกินล้านนะค๊าบๆ
จากประสบการและความรู้ที่ป้าขุนหารเรียนรู้และซึมทรัพย์จากการ ปั่นทั่วริงปั่นแบบต่างๆ ที่ผ่านมาแล้วนำเรื่องราวดีดีมาเล่าสู่ให้ฟัง
ทำให้เคลิบเคลิ้มๆ เป็นแรงบันดานใจชวนยากให้มีโอกาศได้ปั่นไปตรามฝันแบบป้าขุนหาร บทความ คำบรรญาย รูปภาพเหตุการที่ได้พบได้ผ่าน
ดูแล้วมีความสุขมากมายที่ได้ติดตามป้าไป จึงเกิดคำอีกคำหนึ่งว่า กล้าที่จะฝัน ก้อต้องกล้าที่จะพยายามทำฝันให้เป็นจิง
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่มีฝันนะค๊าบ ขอบคุนป้าขุนหารอีกครั้งนะค๊าบ มีความุขมากๆที่ได้อ่านเรื่องราวทริบนี้
ส่วนผมมีฝันแล้ว จะพยายามทำในสิ่งที่ฝันไว้ :D :D
สวัสดีค่ะ เฮียน้อย ยินดีด้วยที่มีฝันแล้ว ขอประสบความสำเร็จสมดังปรารถนานะคะ :)
เสืออ้อย เขียน::oops: :lol: :roll:
:? :P :mrgreen:
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MISSILE STOUT, thorn sherpa

NUsuka เขียน:ขอบคุณมากครับป้า เกือบเต็มอิ่มล่ะเหลือแค่ต้องไปดูด้วยตาตัวเองครับ :D
ใช่แล้วค่ะ สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น 10 ภาพป้าเข็น ไม่เท่าเข็นเองซักตั้ง :P
ลมรำเพย เขียน:ติดตามอ่านตั้งแต่เริ่ม จนมาถึงบรรทัดสุดท้าย
ผมมานั่งคิดว่า "นี่ตัวกรู กำลังยึดติดอะไรอยู่หรือเปล่า"
ปิดโอกาสตัวเอง ที่จะออกไปเรียนรู้สิ่งใหม่ๆในโลกนี้.....
...คงต้องคันหาวิธีให้เจอ ซักวัน.... :)
ออกไปเลยค่ะ ประตูไม่ได้ล็อก อย่าลืม ปล่อยเสือด้วยนะคะ ;)
ปาน@๑๙ เขียน:ขอบคุณจากใจครับป้า
คุณค่าและความงดงามที่ได้เห็นในทริปนี้รู้สึกได้ถึงความตั้งใจที่จะแบ่งปันแง่คิด และมุมมองที่ต่างไปในแบบผู้หญิง

ขอให้คุณพระคุ้มครอง และแคล้วคลาดจากภัยพาลทั้งปวงในทุกสถานนะครับ
ขอบคุณจากใจเช่นกันค่ะ
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

cycle2000 เขียน:ตามอ่านมาตลอด ขอขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้รู้จักอัตตะปือ ได้เห็นความสวยงามในวิถีชีวิตบางอย่าง
และนับถือในหัวจิตหัวใจจริงๆครับ ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจครับ
ความกล้ากับความบ้าห่างกันแค่ทำได้สำเร็จหรือไม่ แค่นั้นเอง

เปิดประตูใจให้กว้าง ปล่อยทุกอย่างให้โลดแล่นไป แล้ว.. ตามไปดูมัน ;)

ขอบคุณที่ติดตามค่ะ
โลมาโด้ เขียน:ขอบใจหลายๆ ฮักแพง โด๊ย ครับเอื่อย :D :D :D

โดย .. !! :)
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณหัวหน้าเมืองเดช ผู้จุดประกาย

และขอบคุณพี่หางแฮ้ม GPS ผู้ชี้พิกัดด้วยค่ะ :P
suparp_tahoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834130999
team: ปั่นกินลมทีม/เสือพุงพลุ้ย
Bike: S-work Stumjumper 2012
ตำแหน่ง: เมืองสองทะเล สงขลา

โพสต์ โดย suparp_tahoe »

เพลินดีครับ Hope 2Z U :D :D :D
KTB
901-3-31052-4
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

ขอบคุณครับพี่
ที่กรุณาแบ่งปันประสบการณ์ให้ได้เห็นอัตตะปือ :geek: :)
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
ตี๋ ศรีสะเกษ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สายหื่น
Bike: ปั่นเล่น

โพสต์ โดย ตี๋ ศรีสะเกษ »

ป้า ขุนหาญ สุดยอดครับ
ไฟล์แนบ
558492_136032433206496_1248681836_n.jpg (93.85 KiB) เข้าดูแล้ว 304 ครั้ง
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

suparp_tahoe เขียน:เพลินดีครับ Hope 2Z U :D :D :D
จบแล้วค่ะ :P
met เขียน:ขอบคุณครับพี่
ที่กรุณาแบ่งปันประสบการณ์ให้ได้เห็นอัตตะปือ :geek: :)
ยินดีค่ะ
ตี๋ ศรีสะเกษ เขียน:ป้า ขุนหาญ สุดยอดครับ
ขอบคุณ เฮียตี๋ มาเชียร์คนกันเองซะแล้ว :P
หมออ่วม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: X-Country Weekender, นักปั่นระยะไกลใจเกินร้อย
Bike: เมอร์ริด้่า

โพสต์ โดย หมออ่วม »

ติดตามอ่านทุกทริป เยี่ยมจริง ๆ :) :) :)
หมออ่วม ใจดี เอื้ออารี ทุกสมรภูมิ
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

หมออ่วม เขียน:ติดตามอ่านทุกทริป เยี่ยมจริง ๆ :) :) :)
ขอบคุณค่ะ
ยามบ่าย
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: JAMIS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ยามบ่าย »

ขอบคุณมากครับ นอกจากจะได้ความรู้ในการเดินทางแล้ว
ยังได้ข้อคิด และแนวทางการเอาตัวรอดในสถานะการณ์ต่างๆอีกด้วย
ขอชื่นชมสำหรับความตั้งใจและหัวใจที่แกร่งเกินคนทั่วๆไป
บอกตรงๆ นับถือป้ามากครับ และหวังว่าสักวันอยากจะมีโอกาศได้
ปั่นไปกะป้าสักครั้งนะครับ
STI2011
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย STI2011 »

อ่านมาหลายวันละ

ป้าเก่ง จริงๆ

สุดยอด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”