มีงบ "ร้อยพัน" จะทำรถทัวริ่งดีๆ แนะนำหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
zrider1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 026726511
team: no
Bike: no

Re: มีงบ "ร้อยพัน" จะทำรถทัวริ่งดีๆ แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย zrider1 »

การแก้ปัญหากดทับ ได้ถามหมอแล้ว หมอบอกว่า ให้พลิกตัวบ่อย ๆ ครับ อาการดังกล่าวก็จะไม่ลุกลาม :lol: :lol: :lol: :lol:
ยินดีให้ลบ ถ้าเห็นว่า กระทู้ นี้ จะ ไร้ประโยชน์ ขอบคุณอย่างสูง ที่แบ่งปันพื้นที่นี้นะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
maesaa hawaii
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869140972
team: Bike Eye View
Bike: JONES bike
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย๔
ติดต่อ:

Re: มีงบ "ร้อยพัน" จะทำรถทัวริ่งดีๆ แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย maesaa hawaii »

มานั้งย้อนอ่านจากที่ zridar1 ทักท้วง ในกระทู้ งบ 20 หมื่น เมก็ว่ากระทู้นี้มีอะไรไม่ชอบมาพากลเหมือนกันนะ :mrgreen: :mrgreen:
I am balancing
Careful and steady
And reveling in energy that everyone's emitting~

สำหรับสาระ และความสนุก https://www.facebook.com/BikeEyeView
Wepsite : http://www.Bikeeyeview.com
LineID: maesaahawaii
ประสาท พาศิริ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Thorn Sherpa MK3 (2012) / RIT (2014) / Cinelli Bootleg Hobo (2013)

โพสต์ โดย ประสาท พาศิริ »

:)
"Nothing compares to the simple pleasure of a bike ride." John F. Kennedy.
Piak JTP
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Torelli Corsa Strada / Velotraum Cromo Ex LG / Ritchey P-Team
ตำแหน่ง: Chonburi

โพสต์ โดย Piak JTP »

อ่านแล้ว…มันก็แปลกๆ เหมือนคนในกลุ่มคุยกันเอง :lol: :lol: :lol:

ไม่เห็นรถทัวน์โผล่มาอีกเลย
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เห็นว่า สั่งเฟรมไปแล้วนี่
เฟรม(ที่ว่า)ก็เข้ามา(นาน แล้ว)นี่ครับ :roll: :roll: :roll:
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

Piak JTP เขียน:อ่านแล้ว…มันก็แปลกๆ เหมือนคนในกลุ่มคุยกันเอง :lol: :lol: :lol:

ไม่เห็นรถทัวน์โผล่มาอีกเลย
จริงๆจะใช้คำว่าโผล่ก็ไม่ค่อยเหมาะสมนัก
คนเราจริงๆ มีหลากหลายนิสัย ลูกค้าผมหลายคนเป็นผู้ใหญ่
บางคน เข้ามาหาข้อมูลจริง แต่คนบางคนบางกลุ่มก็ทำกันเพื่อการค้า
มีทั้งเจตนาและไม่ได้เจตนา หากจะว่าไป ผมเองไม่ได้เอารูปรถของลูกค้าผมมาโชว์ทุกคัน
แม้แต่ทุกวันนี้รถออกไปวันละสองคันจะไม่ถึงแสนหรือเกินแสนก็มีตลอด

หากตามใน FB นานๆผมก็จะเอารูปรถของลูกค้าลงสักครั้ง ผมให้เกียรติลูกค้าผมเสมอ
จริงๆคุณรถทัวร์ก็เป็นผู้ใหญ่ ผมเองก็ไม่ได้เอารูปเขาหรือรถของเขามาอวดมาโชว์
เป็นสิทธิ์ของเขาครับ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:เห็นว่า สั่งเฟรมไปแล้วนี่
เฟรม(ที่ว่า)ก็เข้ามา(นาน แล้ว)นี่ครับ :roll: :roll: :roll:
ใช่ครับอ.สนั่น รถของคุณรถทัวร์มานานแล้วรับไปนานแล้วครับ

ตอนนี้น่าจะอยู่เมืองนอก แกคงจะไม่มีเวลาเข้ามาดูเข้ามาคุย
เพราะในนี้เดี๋ยวนี้ใครๆก็รู้ว่าเป็นอย่างไร

หวังว่าจะเข้าใจกันนะครับ
ผมให้เกียรติลูกค้าผมครับ บางครั้งก็ไม่อาจเปิดเผยได้ครับ
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เจ้าของแบรนด์เข้ามายืนยัน
คงจะชัดเจนในประเด็น เรื่องรถกันแล้วนะครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
APM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819143591
Bike: Trek, Surly LHT, Rit

โพสต์ โดย APM »

วันนี้คงได้เวลาที่จะคุยกันให้รู้เรื่อง

ผมตั้งใจโพสทเรื่องที่เกี่ยวข้องในกระทู้ของคุณรถทัวร์ เพราะเหตุผลหลักๆคือ

ผมไม่คิดที่จะสร้างกระทู้ของตัวเองผมคิดจะอาศัยกระทู้ของคุณ รถทัวร์ เผยแพร่

หรือแบ่งปันถ่ายทอดให้น้องๆที่สนใจในเรื่องจักรยานทัวร์ริ่งได้ความรู้จากประสบการณ์

เล็กๆน้อยๆ ของผม เพราะผมคิดว่ากระทู้นี้มีเนื้อหากว้างดี จะเขียนเรื่องอะไรก็ได้

ประกอบกับเป็นช่วงเวลาประชาสัมพันธืให้กับกลุ่มคนเกษีนณซึ่งผมปั่นและทำเรื่องนี้มาตลอด 4ปีที่ผ่านมา

ผมไม่ได้สนใจว่าคุณรถทัวร์ จะมีตัวตนหรือไม่ แต่การที่ผมมาเสนอความจริงในการปั่น

ทัวร์ริ่งที่ผมชอบ กลับได้รับการตอบรับที่แย่มากๆ ที่ขัดเจนคือผู้ขายสินค้า ในเวฟหลายคน

ไม่รับโทรศัพท์ของผม เวลาต้องการสั่งซื้อสินค้าความคิดที่ผมเผยแพร่ออกทางสื่อนี้

คงจะทำให้เขาไม่ชอบ แต่ผมก็ไม่ได้ให้ความสนใจมากนักเพราะตลาดเป็นของผู้ซื้อ

ปีนี้ ผมไม่คิดจะประชาสัมพันธ์ให้กับ คนเกษียณอีกแล้ว และคุณ รถทัวร์ก็ไม่แสดงตัวตนอีกเลย

จึงต้องปล่อยให้กระทู้นี้ปิดตัวลงอย่างเงียบๆทั้งที่ตัวผมก็มีเรื่องอีกมากมายที่เขียนเก็บไว้

ผมไม่ได้สนใจเรื่องกระทู้ ผมสนใจที่จะท่องเที่ยวโดยจักรยาน

และผมก็ยังปั่นจักรยานอยู่ทุกวัน โพสเนมผมคือ APM แต่เพื่อนๆ

รู้จักกันเรียกว่า อำนาจ อยู่ที่ระยอง ไม่มีใครรู้จักหรอกเพราะ ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้าน ผมอ่านกระทู้ที่

จุดประเด็น ผมชอบความเห็นของหมอพลูเกียรติ์ นะ ชัดเจนดี ขอให้รับทราบด้วย

ถ้ายังมีใครไม่เข้าใจก็ คุยกันต่อได้ครับ ขอบคุณครับ
ปั่นในเส้นทางใหม่ๆ ไปกับเพื่อน...สบายใจ
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

maesaa hawaii เขียน:มานั้งย้อนอ่านจากที่ zridar1 ทักท้วง ในกระทู้ งบ 20 หมื่น เมก็ว่ากระทู้นี้มีอะไรไม่ชอบมาพากลเหมือนกันนะ :mrgreen: :mrgreen:
zrider1ก็ได้กล่าวหาผมนะครับ ทั้งที่ผมไม่เคยสนใจรถ"ฤ" ไม่ใช่เพราะรถดีหรือไม่ดี แต่เป็นเพราะสไตล์ทัวริ่งผมเป็นแบบSAGหรือ light touring
zrider1 เขียน:ผมว่าคุณน่าจะสับสนอะไรบางอย่างแล้วหล่ะ คุณลองไปอ่านกระทู้ทั้งหมดของผม ช่วยระบุมาเลยว่ากระทู้ไหนที่ผมโจมตี จักรยาน ฤ ผู้อ่านทั่วไปจะได้เข้าใจ อย่ามากล่าวลอย ๆ ส่วนคุณจะคิดว่าจะโอ้อวด แสดงว่าถ้าการมาปรึกษาเรื่องของเล่นจักรยานเมื่อมันมีราคาสูงในท้องตลาดนั้น คือการโอ้อวด แสดงว่าในเวปนี้คงไม่ใช่ผมคนแรกหล่ะที่โอ้อวด

เอางี้ม่ะ ไอ้คุณไม่เฒ่า nomimee ถ้าคุณคิดว่าคุณมีตัวตนพอ ไม่ใช่จิดวิญญานบนคีย์บอร์ดเหมือนรถทัวร์ คุณ PM มาเลย แล้วให้เบอร์โทรมือถือใน PM มาด้วยแล้วกัน

เพราะว่าผมว่าคุณกำลังทำให้กะทู้นี้ ผิดประเด็นนะ อย่ามาเป็นหน้าม้าให้ใครเหมือนรถทัวร์อีกหล่ะ

เบื่อจริง ๆ
และคุณzrider1ได้เคยโจมตีรถคุณธานินทร์ชัดเจนมาแล้ว แม้จะไม่ระบุชื่อ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&start=75
zrider1 เขียน:ผมเดาเอาว่า น่าจะเปน LA เออ ใช่ ทำไมไม่มีใครพูดถึง ยี่ห้อนี้กันเลย ไอ้พวกที่ชอบพูดว่าของไทยไม่แพ้ของนอก แล้วทำไมไม่ซื้อLa ใช้กันบ้างเลย ทั้งๆที่ เค้ามีโรงงานอยุ่ในเมืองไทย สามารถตรวจสอบได้ ในขณะที่ยี่ห้ออื่นเที่ยวบอกว่าของคนไทยแต่ทำเมืองนอก แล้วคุณภาพเหนือกว่าแบรนดดังจากเมืองนอกอีก ผมว่าจะโม้ไปหน่อย เพราะว่ายังไม่เคยเหนผลการทดสอบเช่น การรับน้ำหนักบรรทุก หรือความคงทนหลังจากการขี่ต่อเนื่องนานๆ เปนต้น อยากเหนบททดสอบแบบฟูโหลด และขี่แบบโหดๆ ถ้าเมื่อผ่านบททดสอบบทนี้ได้ ผมว่าค่อยเอามาคุยทีหลัง น่าจะดีกว่า ไม่ใช่เที่ยวบอกว่าพัฒนาจากยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ แต่งเติมเสริมให้ดีกว่ายี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ อันนี้เรียกว่านั่งเทียนเขียนฝัน เกินไปอ่ะป่าว

ไหนๆ ก้ซัดมาขนาดนี้แล้ว ขอซัดต่อไปถึง พวกที่จะใช้วิจารณจานของตัวเองในการ แนะนำหรือติติงในเรื่องอะไหล่ ถ้าอะไหล่ใดที่พวกท่านยังไม่เคยได้ใช้ก้อย่าได้ไปให้ความคิดเหนต่ออะไหล่นั้นเลย หรือถ้าเคยได้ใช้แต่ใช้ไม่ถูกทาง ก้อย่าไปโทษว่าอะไหล่นั้นไม่ดี อันหลังนี่เขาเรียกว่า ไดโนเสาร์ได้ android เมื่อเปนเช่นนี้ มันก้ยากที่จะแก้ไข ก้ปล่อยๆปตามกรรม เอวังเปนไปด้วยกาละชะนี้
Weeris B.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818745813
team: ขี่ไว้คุย
Bike: Surly Troll, Thorn Nomad, Dr. hon Speed P8, VO Pass Hunter, OnOne 456

โพสต์ โดย Weeris B. »

เรียนพี่ APM (พี่อำนาจ) ด้วยความเคารพ,

ผมคิดว่า ไม่มีใครเข้าใจพี่ในทางไม่ดีในการตอบกระทู้นี้ ผมอ่านกี่ครั้ง พี่จะให้ข้อมูลที่เป็นทางเลือก
ถกเถียงกันในความเข้าใจ ด้วยประสบการณ์ ด้วยวิชาการ ที่ครบถ้วน สิ่งที่พี่ตอบทุกอย่างในกระทู้นี้
ผมว่าเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

เรื่องของผู้ขายสินค้าในเวป ไม่รับโทรศัพท์ของพี่ ผมก็คิดว่าเป็นเรื่องส่วนตัว ในข้อความที่พี่ตอบ
ผมไม่รู้สึกว่าพี่มีอคติอันใด เพียงแต่สนับสนุนสิ่งที่พี่เชื่อ สิ่งที่พี่มีความรู้ สิ่งที่พี่มีประสบการณ์
ด้วยความเข้าใจของพี่อย่างแท้จริง

ในกระทู้นี้ ผู้ตั้งกระทู้ ถามถึงรถทัวร์ริ่งงบประมาณ “ร้อยพัน” มีผู้แสดงความคิดเห็นหลากหลาย
ทุกความคิดเห็นก็ไปในทางนำเสนอสิ่งที่ตัวเองคิด สิ่งที่ตัวเองเชื่อ และสิ่งที่ตัวเองมีประสบการณ์
แต่สิ่งที่ทำให้มันดูแปลก คือตัวของผู้ตั้งกระทู้เอง

ถ้าเรากลับไปอ่านแบบตั้งใจกันอีกหลายครั้ง เราจะเห็นความผิดปกติบางอย่าง ถ้าคนตั้งกระทู้ มีความตั้งใจ
ว่าจะหารถสำหรับงบประมาณ “ร้อยพัน” จริง! น่าจะฟังความคิดเห็น ที่หลากหลาย ให้นำข้อมูลมาถกเถียงกัน
นำเสนอข้อมูลทางวิชาการ+ประสบการณ์+ค่าใช้จ่าย+คุณภาพของสินค้า ให้มาก ถึงมากที่สุด ก่อนสรุปได้ด้วยตัวเองว่าต้องการใช้รถอะไร

แต่จากสิ่งที่ปรากฏในกระทู้ ยังไม่พ้นหน้า 3 เจ้าของกระทู้ ก็ได้ตัดสินใจเลือกแล้วกับเฟรม และอะไหล่ ที่ผู้ขายเจ้าหนึ่ง ขายอยู่
สุดท้ายเจ้าของกระทู้หายไปโดยไม่ปรากฏแม้กระทั้งรูปรถที่ตัวเองซื้อ ตัวต้น หรืออะไรแต่อย่างใด

ใช่ครับ... เป็นไปได้ว่าคนตั้งกระทู้ เป็นคนตัดสินใจเร็ว ไม่ต้องการข้อมูลมาก หรือมีการศึกษาข้อมูลมาบ้างแล้ว
แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ถ้าจะตั้งใจจะเลือกยี่ห้อนั้น ตั้งแต่แรกแล้ว ทำไมเจ้าของกระทู้ ไม่ตั้งกระทู้ ถามถึงยี่ห้อนั้นโดยตรง!

สิ่งที่กล่าวมานี้ทำให้คิดไปได้เหมือนกันว่า เหมือนมีการตั้งธง เพื่อจะให้ข้อมูลบางอย่างออกมา จนคนอ่านหลายคนรู้สึกแปลกๆ
ประกอบกับในช่วงนั้น ผู้ขายเจ้าที่ว่า ให้ข้อมูลเกียร์ดุม ในทางไม่น่าใช้ ไม่ดีจริง ขนาดฝรั่งยังไม่แนะนำ สอดคล้องต้องกันอย่างไม่น่าเชื่อ!

ผมเข้าใจในโลกธุรกิจที่มีการแข่งขัน วิธีการหลากหลายอาจถูกนำมาใช้ เพื่อสนับสนุนยอดขายสินค้าของตัวเอง
แต่น่าเศร้าใจที่ยุคนี้เป็นยุคของข้อมูลข่าวสาร ข้อมูลทางวิชาการ ที่มีอยู่มากมายและสามารถหาได้ง่ายในอินเตอร์เน็ต
เราสามารถนำมันมาสนับสนุนการตัดสินใจในการซื้อได้อย่างดีมาก ถึงมากที่สุด โดยไม่ถูกจูงจมูกจากใครคนใดคนหนึ่ง...

ด้วยความเคารพ

วีริศ บัวลำใย
0818745813
"หากเป็นหนึ่งเดียวกับจักรวาลของคุณไม่ได้... ก็เป็นหนึ่งเดียวกับจักรยานของคุณซะ... "

https://www.facebook.com/groups/535543496473418/
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตามอ่านได้ความรู้จากพี่อำนาจเยอะ มาก
ส่วนคุณ วี ก็แสดงความเห็นได้ อย่างมีเหตุมีผล ครับ

Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

Weeris B. เขียน:เรียนพี่ APM (พี่อำนาจ) ด้วยความเคารพ,

ผมคิดว่า ไม่มีใครเข้าใจพี่ในทางไม่ดีในการตอบกระทู้นี้ ผมอ่านกี่ครั้ง พี่จะให้ข้อมูลที่เป็นทางเลือก
ถกเถียงกันในความเข้าใจ ด้วยประสบการณ์ ด้วยวิชาการ ที่ครบถ้วน สิ่งที่พี่ตอบทุกอย่างในกระทู้นี้
ผมว่าเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

เรื่องของผู้ขายสินค้าในเวป ไม่รับโทรศัพท์ของพี่ ผมก็คิดว่าเป็นเรื่องส่วนตัว ในข้อความที่พี่ตอบ
ผมไม่รู้สึกว่าพี่มีอคติอันใด เพียงแต่สนับสนุนสิ่งที่พี่เชื่อ สิ่งที่พี่มีความรู้ สิ่งที่พี่มีประสบการณ์
ด้วยความเข้าใจของพี่อย่างแท้จริง

ในกระทู้นี้ ผู้ตั้งกระทู้ ถามถึงรถทัวร์ริ่งงบประมาณ “ร้อยพัน” มีผู้แสดงความคิดเห็นหลากหลาย
ทุกความคิดเห็นก็ไปในทางนำเสนอสิ่งที่ตัวเองคิด สิ่งที่ตัวเองเชื่อ และสิ่งที่ตัวเองมีประสบการณ์
แต่สิ่งที่ทำให้มันดูแปลก คือตัวของผู้ตั้งกระทู้เอง

ถ้าเรากลับไปอ่านแบบตั้งใจกันอีกหลายครั้ง เราจะเห็นความผิดปกติบางอย่าง ถ้าคนตั้งกระทู้ มีความตั้งใจ
ว่าจะหารถสำหรับงบประมาณ “ร้อยพัน” จริง! น่าจะฟังความคิดเห็น ที่หลากหลาย ให้นำข้อมูลมาถกเถียงกัน
นำเสนอข้อมูลทางวิชาการ+ประสบการณ์+ค่าใช้จ่าย+คุณภาพของสินค้า ให้มาก ถึงมากที่สุด ก่อนสรุปได้ด้วยตัวเองว่าต้องการใช้รถอะไร

แต่จากสิ่งที่ปรากฏในกระทู้ ยังไม่พ้นหน้า 3 เจ้าของกระทู้ ก็ได้ตัดสินใจเลือกแล้วกับเฟรม และอะไหล่ ที่ผู้ขายเจ้าหนึ่ง ขายอยู่
สุดท้ายเจ้าของกระทู้หายไปโดยไม่ปรากฏแม้กระทั้งรูปรถที่ตัวเองซื้อ ตัวต้น หรืออะไรแต่อย่างใด

ใช่ครับ... เป็นไปได้ว่าคนตั้งกระทู้ เป็นคนตัดสินใจเร็ว ไม่ต้องการข้อมูลมาก หรือมีการศึกษาข้อมูลมาบ้างแล้ว
แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ถ้าจะตั้งใจจะเลือกยี่ห้อนั้น ตั้งแต่แรกแล้ว ทำไมเจ้าของกระทู้ ไม่ตั้งกระทู้ ถามถึงยี่ห้อนั้นโดยตรง!

สิ่งที่กล่าวมานี้ทำให้คิดไปได้เหมือนกันว่า เหมือนมีการตั้งธง เพื่อจะให้ข้อมูลบางอย่างออกมา จนคนอ่านหลายคนรู้สึกแปลกๆ
ประกอบกับในช่วงนั้น ผู้ขายเจ้าที่ว่า ให้ข้อมูลเกียร์ดุม ในทางไม่น่าใช้ ไม่ดีจริง ขนาดฝรั่งยังไม่แนะนำ สอดคล้องต้องกันอย่างไม่น่าเชื่อ!

ผมเข้าใจในโลกธุรกิจที่มีการแข่งขัน วิธีการหลากหลายอาจถูกนำมาใช้ เพื่อสนับสนุนยอดขายสินค้าของตัวเอง
แต่น่าเศร้าใจที่ยุคนี้เป็นยุคของข้อมูลข่าวสาร ข้อมูลทางวิชาการ ที่มีอยู่มากมายและสามารถหาได้ง่ายในอินเตอร์เน็ต
เราสามารถนำมันมาสนับสนุนการตัดสินใจในการซื้อได้อย่างดีมาก ถึงมากที่สุด โดยไม่ถูกจูงจมูกจากใครคนใดคนหนึ่ง...

0818745813
ขอเก็บไว้อ่านนะครับ ยังไม่ตอบ
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
Piak JTP
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Torelli Corsa Strada / Velotraum Cromo Ex LG / Ritchey P-Team
ตำแหน่ง: Chonburi

โพสต์ โดย Piak JTP »

5 เดือนผ่านไป…กลับมา update กันต่อ :lol:
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

ขอบพระคุณพี่อำนาจที่เอาความรู้มาถ่ายทอดให้มือใหม่ได้เรียนรู้ และเตรียมตัวก่อนเดินทาง....ด้วยความเคารพเสมอ :)
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

Weeris B. เขียน:

0818745813
ผมไม่ได้ติดตามกระทู้นี้ และไมใ่ได้อ่านละเอียด อาจจะจริงที่มีความผิดปกติ แต่เอาเฉพาะที่ผมใช้สีแดงเน้นนะครับ การถามความเห็นจากผู้อื่นหลายๆราย จะช่วยให้มีข้อมูลมากขึ้น ไม่ได้ฟังฝ่ายเดียว ทั้งที่มีข้อมูลมากพอสมควรแล้ว แต่สำหรับข้อมูลจากเน็ท มีทั้งผู้มีประสบการณ์จริง และผู้ที่คิดว่ารู้ ผู้เสพก็ต้องเข้าใจแยกแยะข้อมูลที่ไร้ความถูกต้องครับ สำหรับกระทู้เลียนล้อ งบ ยี่สิบหมื่น อ่านแล้ว กระทู้นี้มีอะไรไม่ชอบมาพากล ก็เลยไปค้นดู เมื่อทราบก็ได้ลบความเห็นผมออกครับ แต่ก็ได้นำความเห็นของคุณM&M มาลง
M&M เขียน:
zrider1 เขียน:คุณสมบัติแรกนะครับ ต้องเสียสติหน่อย ๆ หรือ เข้าข่ายวิกลจริต โดยต้องมีใบรับรองแพทย์มายืนยันว่า เข้าค่ายดังกล่าวอ่ะครับ จึงจะสามารถร่วมทริปได้ อ่ะครับ :D :D :D :D :D :D :D :D
Profile คุณ zrider1 ลงไว้ว่าไม่มีจักรยาน
แล้วจะเอาอะไรไปปั่นฮะ
โม้ลวงโลกป่าว :mrgreen:
เท่านั้นเป็นเรื่องครับ เกิดการเรียกสัพพนามผมและท้าทาย ไอ้คุณไม่เฒ่า nomimee
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”