touringนี่ใช้บันไดแบบไหนดีครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: touringนี่ใช้บันไดแบบไหนดีครับ

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

รูปภาพ
รุ่นนี้ก็น่าสนนะครับ
ด้านที่ใช้รองเท้าธรรมดา
ดูจะเหยียบได้ถนัด-เต็มฝ่าเท้าดี ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

Re: touringนี่ใช้บันไดแบบไหนดีครับ

โพสต์ โดย jojoserie »

ผมใช้บันไดธรรมดาครับ เน้นสะดวกปลอดภัย ไปเรื่อยๆ
bike holiday
สมาชิก
สมาชิก
Bike: THORN ELLsworth BROMPTON SURLY

โพสต์ โดย bike holiday »

รองเท้าทัวร์ริ่ง อะไรก็ที่ใส่ปั่นแล้ว ส่งแรงกดบันไดได้ดี เมื่อปั่นทางไกล รู้สึกสบายเท้า มั่นคง ควบคุมรถได้ดีเวลาลงทางชัน หรือ ถนนขุขระ ส่วนตัวผมใช้รองเท้าลำลอง รัดส้นติดคลีต ของ คีน เปียกแล้วแห้งไว ไม่ต้องใส่ถุงเท้า แต่หน้าหนาวก็ใส่ครับ และถ้าท่านใดฝึกใส่คลีตได้จะเป็นผลดีมาก ตำแหน่งวางเท้า คงที่เมื่อติดสัมภาระ ด้านหน้าเวลาเลี้ยว โอกาสที่กระเป๋าคู่หน้าจะมาถูกับรองเท้าก็ไม่เกิด เวลาบันไดเลอะโคลน ก็ไม่ลื่น ทางไกลควงขาช่วยทั้งดึงและดัน ประหยัดพลังงานไปมากเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”