ขี่ Touring แต่อยากใส่หมวก 661 DIRT LID ?

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
MyBlueberry
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA FEDERAL, Dahon Boardwalk D7, CRONUS
ติดต่อ:

Re: ขี่ Touring แต่อยากใส่หมวก 661 DIRT LID ?

โพสต์ โดย MyBlueberry »

JaMajam เขียน:ผมมีเพื่อนแล้ว ลูกบอกเหมือนลูกแตงโม ใส่ไปเถอะ 661
ดีกว่า ไม่ใส่....ตามพี่เรนโบว์บอก มั่นๆหน่อยครับ ผมว่ามัน อาร์ทดี
ลูกๆ พี่ น่ารักดีครับ

งั้น แตงโมลูกนึงครับ !!!
silverscat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Daccordi, Alex Moulton

Re: ขี่ Touring แต่อยากใส่หมวก 661 DIRT LID ?

โพสต์ โดย silverscat »

ตอนเริ่มจะขี่จักรยานเคยบอกตัวเองไว้ว่าจะไม่ใส่หมวกหนำเลี๊ยบเพราะตอนแรกคิดว่าตลก

ก็เลยใส่หมวก 661 แบบหัวปิงปองอยู่ 2-3 ครั้งก็เกิดความเข้าใจครับว่าไอ้หมวกที่เราเคยว่าตลก ทำไมมีคนใส่กันอย่างแพร่หลายครับและผมก็ไม่ใส่มันปั่นจักรยานอีกเลย
เพราะหมวกแบบหัวปิงปองนี่มันร้อนและอบมากๆครับ แต่ถ้ายอมเพื่อความหล่อก็โอเคครับ
Crazy
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ตอนแรก ก็คงหล่อดีครับถ้าเผื่อปั่นหน้าหนาว แต่ถ้าปั่นตอนหน้าร้อน กลางแดดแรงๆแล้วศรีษะร้อนมากๆ
ระวังผมจะร่วง แล้วหมดหล่อนะครับ :lol:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

DIRT ซื้อมาใบนึง ดองยาวครับ
ร้อน อบ แน่นขมับ หนัก เหม็น
มีดีอย่างเดียวคือมันดูอาร์ตๆแบบวินเทจ
แต่แปลกนะ ฟิกเกียร์ ดูจะชอบหมวกแบบนี้เป็นพิเศษ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

คำแนะนำทั้งหลายดีหมดครับ :D
แต่คงยังไม่เข้าใจเท่าที่ควรหากไม่ได้ลองเอง :lol:
ลองดูครับ.....แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะทำยังไงต่อไปครับ :mrgreen:
HS 3 NN
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

คือผมมองว่าจริงๆ หมวกแบบนี้ เขาออกแบบมาให้ล้ม น่ะครับ
ต่างจากหมวกแนว หมอบ ภูเขา พับ ที่เขาออกแบบมาให้ ลู่
หมวกที่หนา แข็ง หนัก และ กลมเกลี้ยงแบบนี้ จะล้มซ้ำแล้วซ้ำเ่ล่า ได้หลายที ไปเป็นปีๆ โดยไม่พัง
เหมาะกับพวกเล่นแทรก เล่นท่า พวกนั้น
ไม่เหมาะกับเอามาปั่นเร็วๆบนถนนใหญ่เท่าไร
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
tz4227
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tz4227 »

รูปภาพ

ผมก็ใส่ใบนี้อยู่อะครับ แรก ๆ ก็แปลกตา หลัง ๆ เฉย ๆ อะครับ สบายหัวดีด้วย อิอิ
จะปัึ่นไป เท่าที่ใจอยากจะปั่น
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

ผมใช้Bernเป็นหัวปิงปองเหมือน แต่รู้สึกว่ามันป้องกันได้ดีกว่า และเลือกที่สีเหลืองสดชัดเจน ซึ่งไม่ค่อยเจอในหมวกทรงลู่ลม ตอนแรกก็กลัวเรื่องร้อนอบ แต่พอปั่นทริป3วัน ประมาณ460 กิโล ก็โอเคนะครับ ไม่แย่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”