พี่ๆช่วยแนะนำ​ จักรยาน​ touring หรือ​ hybrid สักคันไว้ปั่นไปทำงาน​ ที่อาจต้องมีแบกของไปด้วย

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
teepao
สมาชิก
สมาชิก

พี่ๆช่วยแนะนำ​ จักรยาน​ touring หรือ​ hybrid สักคันไว้ปั่นไปทำงาน​ ที่อาจต้องมีแบกของไปด้วย

โพสต์ โดย teepao »

กำลังหาจักรยานปั่นไปทำงานไปซื้อของ​Supermarket​อยู่ครับ​ เนื่องจากต้องทุกข์ของเลยคิดว่า น่าจะใช้เป็นจักรยานทัวร์ริ่งหรือไม่ก็ไฮบริดครับที่ติดตะแกรงหลังได้
แต่อยากได้จักรยานทรงหรือสไตล์ที่ดูวินเทจนิดๆ แบบ​ Araya federal, federal t หรือ​Fuji touring 2019 แต่ก็รู้จักแค่ 3 รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่ามันยังมีรุ่นอื่นอีกไหมครับ ที่มีคนนำเข้ามา
ที่ถูกใจจริงๆอยากได้อย่างย​ Raleigh คันนี้มีโช้คหน้าด้วย​ แต่หน้าตาก็อยู่​vintage อยู่​
https://www.raleigh.co.uk/pioneer-trail ... rame-17718

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับบบ
รูปประจำตัวสมาชิก
krubannok
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Touring
ติดต่อ:

Re: พี่ๆช่วยแนะนำ​ จักรยาน​ touring หรือ​ hybrid สักคันไว้ปั่นไปทำงาน​ ที่อาจต้องมีแบกของไปด้วย

โพสต์ โดย krubannok »

ส่วนตัวผมชอบรถทัวริ่ง ในลิสต์สามตัวนี้ ผมเคยมี FED ใช้อยู่เกือบสองปีก่อนจะขายไปเมื่อสองปีก่อน และก็เพิ่งจะซื้อ FED T มาใช้เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมว่า Fed หรือ Fed T เป็นรถที่คุ้มค่ากับราคาที่เสียไปดีครับ ยิ่งตอนนี้มีโปรจัดตะแกรงหน้าหลังให้เลย

ส่วนฟูจิทัวริ่งเคยจับตัวจริงที่ร้าน ก็สวยดีนะครับ แต่ราคาสูงกว่าชมพู่เยอะอยู่ 27900 ครับ ชิฟเตอร์ปลายแฮนด์ มีไฟหน้าหลัง มีตะแกรงหลังให้ ลองตัดสินใจเลือกคันที่ชอบดูครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
You'll never walk alone.
teepao
สมาชิก
สมาชิก

Re: พี่ๆช่วยแนะนำ​ จักรยาน​ touring หรือ​ hybrid สักคันไว้ปั่นไปทำงาน​ ที่อาจต้องมีแบกของไปด้วย

โพสต์ โดย teepao »

ขอบคุณมากนะครับ คุณ krubannok ทำให้มั่นใจขึ้นเลย โปรตะแกรงนี่เค้ามีให้ทุกเจ้าใช่ไหมครับ
w_anusat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Thek

โพสต์ โดย w_anusat »

surly ไปเลยครับ จบๆ ถึกๆ ทนๆ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”