อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ

โพสต์ โดย Poldi »

ผมเพิ่งได้รถมา เดิมเป็นจานหน้าสามใบ ชิฟเตอร์ ก็สำหรับสามใบเหมือนกัน แต่ผมอยากเปลี่ยนจานหน้าเป็นแบบหมอบ 2 ใบ ผมมีชิฟเตอร์ของ deore ปรับใช้ 2-3 จานได้ สามารถ นำ มา ใช้ กับ จาน หน้า หมอง ไป เที่ยว รับ แล้ว ต้อง เปลี่ยน อะไร อีก บ้าง ครับ ขอบคุณครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เปลี่ยนเป็นจานหมอบแล้ว ต้องเปลี่ยนสับจานเป็นของหมอบด้วยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

Re: อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ

โพสต์ โดย Poldi »

Poldi เขียน:ผมเพิ่งได้รถมา เดิมเป็นจานหน้าสามใบ ชิฟเตอร์ ก็สำหรับสามใบเหมือนกัน แต่ผมอยากเปลี่ยนจานหน้าเป็นแบบหมอบ 2 ใบ ผมมีชิฟเตอร์ของ deore ปรับใช้ 2-3 จานได้ สามารถ นำ มา ใช้ กับ จาน หน้า หมอบไปได้มั้ย แล้ว ต้อง เปลี่ยน อะไร อีก บ้าง ครับ ขอบคุณครับ
ขอแก้ไขคำถามหน่อยนะครับ

สรุปว่า ชิฟเตอร์ deore ใช้ได้ เปบี่ยนแค่จานหน้า กับ สับจานนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”