ที่พักระหว่างทาง (ป้อมทางหลวง อบต. อุทยาน วัด...) ใครเคยใช้บริการบ้างครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TOURRIT
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่พักระหว่างทาง (ป้อมทางหลวง อบต. อุทยาน วัด...) ใครเคยใช้บริการบ้างครับ

โพสต์ โดย TOURRIT »

วางแผนจะเดินทางสิ้นปีครับ ลองวางเส้นทางดู
ถ้าเราขอพักกางเตนท์ค้างคืนที่ป้อมทางหลวง อบต. อุทยาน วัด...
ส่วนใหญ่ได้รับอนุญาตไม๊ครับ
หรือมีที่ไหนพอที่จะขอพักได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ
sky8554
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895851611
team: สู่ฝันปั่นสองล้อทางไกล
Bike: GT 7000

Re: ที่พักระหว่างทาง (ป้อมทางหลวง อบต. อุทยาน วัด...) ใครเคยใช้บริการบ้างครับ

โพสต์ โดย sky8554 »

อุทยาน ทั้ง อุทยานแห่งชาติ และวนอุทยาน สะดวกที่สุดครับ มีห้องน้ำและร้านอาหาร ป้อมทางหลวง รถเยอะทั้งคืน และอาจขัดขวางการทำงานเจ้าหน้าที่ อบต บางแห่งพักได้แต่แคบและ เจ้าหน้าที่มาทำงานเช้าต้องเก็บเต้นท์เร็วๆ วัดอันนี้ห้องน้ำอยู่ไกลหน่อย เหมาะสำหรับพักในหน้าฝนมากกว่า แต่ถ้ามีงานรถเยอะไม่ได้นอนทั้งคืน แนะนำ อุทยาน และที่พักทางหลวง แหล่งท่องเที่ยวทางธรรมชาติ เดินทางเส้นใหนครับ ถ้าได้เส้นทางจะแนะนำที่พักได้ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_7039.JPG (304.49 KiB) เข้าดูแล้ว 3512 ครั้ง
ปั่น แนว ECO TOURING BIKE
รู้ใจรู้จักกัน https://www.facebook.com/groups/gtcateve/
สู่ฝันปั่นสองล้อ
sangthong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0868082348
team: เสือยิ้ม
Bike: GIANT

Re: ที่พักระหว่างทาง (ป้อมทางหลวง อบต. อุทยาน วัด...) ใครเคยใช้บริการบ้างครับ

โพสต์ โดย sangthong »

ที่่คุณกล่าวมาข้างต้นพักได้ทั้งหมดครับเพียงเข้าไปขอเท่านั้นเอง
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

...
...
อันนี้แบบของผมครับ :) ;) :P :D
อัลบั้ม My Camp? [while Cycling]
ผมเคยปั่นจักรยานไปพักกางเต็นท์นอนที่ไหนมาบ้าง.. :) ;)
https://www.facebook.com/Kobfujar/media ... 359&type=3

nutkan
สมาชิก
สมาชิก
team: Evangelion
Bike: bridgestone roadman Eva-01 Test Type

โพสต์ โดย nutkan »

ยังมีบ้านร้างอีกครับ ตลอดเส้นทางมีเพียบ ทั้งบ้านร้าง ตึกร้าง วัดร้าง ให้ใช้บริการเพียบ มีแต่เถียงนาเท่านั้นที่ผมไม่ได้ไปพักเพราะอาจจะมีเจ้าของ
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

เถียงนาเคยใช้บริการในลาว 2คืน ในไทย1คืน ชอบเพราะบางที่มีอุปกรณ์ทำครัวด้วย
แต่แนะนำอีกที่ครับหลับสบายไม่มีใครรบกวนแน่ แต่ผมไม่ได้ค้างคืนแค่แวะงีบตอนกลางวัน
ศาลาสวด เมรุตามป่าครับ เงียบบบบบบบบบบบบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”